Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามผู้ที่อยู่ในอินเดีย หรือเคยไปเที่ยวอินเดีย พุทธคยาค่ะ (จะแลกไมล์ ROP 50% ไปพุทธคยาค่ะ) ติดต่อทีมงาน

เกิดมาไม่เคยไปอินเดียมาก่อนเลยค่ะ แต่อยากพาคุณแม่ไปพุทธคยาค่ะ

เห็นการบินไทยสามารถแลกตั๋ว ROP 50% ไปได้หลายประเทศ ซึ่งมี

อินเดีย เป็นหนึ่งในนั้น (Airport India ก็มี New Delhi, Mumbai, Kolkata, Bengaluru, Chennai, Hyderabad)

จากการใช้อากู๋ google ค้นหาเมืองพุทธคยา (Gaya - Bodh Gaya) ทำให้ทราบว่า Gaya อยู่ในรัฐ BIHAR - Patna city ค่ะ

พบว่าสนามบินที่ใกล้เมือง BIHAR สุด คือ Kolkata Airport!!

ดังนั้น ตั้งใจว่าจะแลกไมล์โดยบินจาก BKK ไป Kolkata Airport (CCU)

!!!!!!!!!!!!!!ปัญหา!!!!!!!!!!!

หลังจากถึงสนามบินแล้ว จะไปพุทธคยา อย่างไรดีค่ะ?

ถ้าเป็นรถไฟ จะต้องจองตั๋วผ่าน net หรือไปซื้อตั๋วที่นู่นได้เลยคะ?

เห็นผ่านๆ รถไฟมีชั้น AC 1 first class, AC2 tier, AC3 tier and sleeper (ตามลำดับความแพง)

เดาว่า AC น่าจะเป็น Air condition, แต่ทำไม Sleeper ถูกกว่าทุกอย่างคะ?

ขอความกรุณาผู้ที่อยู่ที่อินเดีย หรือเคยไปเที่ยวอินเดียด้วยตัวเอง

ช่วยวางแผนการไป หน่อยนะคะ (งบไม่มากด้วยค่ะ......เศร้า)

ขอบพระคุณมากค่ะ

จากคุณ : cholla
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 54 00:21:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com