Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำชี้แนะสถานที่เที่ยวใน kolkutta และเมืองใกล้เคียงค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะไปสัมมนาที่อินเดีย (เมือง Kolkata) ช่วงกลาง ธ.ค. ค่ะ ไปกัน 5 คน มีเวลาเที่ยวต่อประมาณ 3-4 วันค่ะ อาจารย์ให้การบ้านมาทำเรื่องการเดินทางค่ะ เน้นสถานที่สำคัญทางพระพุทธศาสนา อยากไปสถานที่ตรัสรู้ ณ พุทธคายา, ปฐมเทศนา ณ สารนาถ, ปรินิพพาน ณ กุสินารา แต่อาจารย์บอกว่าเวลาน้อยๆ เหลือแค่ที่ปรินิพพาน หรือตรัสรู้ก็ได้  ปัญหาคือ...แบบว่า...อินเดียเราก็ไม่เคยไป เรื่องศาสนาก็ไม่ค่อยแข็งแรง เพราะเรียน ร.ร. วัดคาทอลิกมาตลอด จึงอยากขอคำแนะนำสถานที่เที่ยว หรือจะแนะนำบริษัททัวร์ก็ได้ค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ และถ้าเลี่ยงการเดินทางบนรถไฟนานๆ ได้ก็ดีค่ะ^_^

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 54 10:07:55

จากคุณ : Dracula's Kisses
เขียนเมื่อ : 2 ก.ค. 54 09:53:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com