Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จองตั๋วข้ามปี..กับหางแดง.จะเตรียมตัว วีซ่า ที่พัก .นั่งเซิรสข้อมูล เชิญร่วมแชร์ (หมอยุ่งแนะนำหน่อยค่ะ) ขอบคุณด้วยกิ๊ฟ ติดต่อทีมงาน

ทริปครอบครัวค่ะ BKK-Kuala-Mel
ปู่ ย่า พ่อ แม่ ลูก (2 ขวบ กว่าจะบิน 3 ขวบพอดี )

เข้ามาอ่านกระทู้เพื่อนๆ เหมือนกันว่า ไฟทราน รอบนี้แอบแพง

กะว่าจะจอง Kuala-Mel (ถูกกว่าจริงค่ะ) แต่กลัวหาโปร
Bkk-Kuala เวลาใกล้เคียง ในราคาโปรยาก...เลยคิดไปมาจองเลยและเวลาต่อเครื่องไม่ยาวมาก (ทริปคนแก่และเด็กเล็ก)

5 ที่นั่ง พอตัดบัตร แล้วใจหายแว๊ป เหมือนกัน

พอดีมีเพื่อนเรียนที่นั่น คุยกันก็คิดว่าน่าจะเช่ารถเหมาะกว่าเพราะ
เรามี ปู่ ย่า และลูกเล็กไป และคงเที่ยวในเมือง และนอกเมือกสัก 1 วันไป 5 วัน 4 คืนค่ะ ดังนั้นจะเริ่มหาข้อมูลเตรียมพร้อมเรื่อง

1.ขอวีซ่า ควรยื่นช่วงไหนดีค่ะ ราคาลองเสิรซดู ประมาณ 3250 บาท ค่าอะไรอีก 600 บาท รวมๆ เกือบ 4000 บาท(ค่าวีซ่าไม่เกี่ยวกับตั๋วค่ะ เราจองไปเดือน พ.ค. 55)

2.ใบขับขี่สากล (เคยทราบว่าเราสามารถไปทำได้ที่ขนส่ง หรือถ้าเป็นแบบใหม่ใช้ได้เลยหรือเปล่าค่ะ)

3.เช่ารถ..จองไปจากที่นี่ หรือไปเช่าที่ออสดี เืพื่อนบอกเพื่อนอยู่ที่นั่นก็เคยเช่าไปเที่ยว 70-80 เหรียญ แต่เราเสริซดู 100 เหรียญ

4.ที่พัก (คงหาเอง เพราะเพื่อนอาจกลับไทยแล้วปีหน้า ควรจองก่อนยื่นขอวีซ่าหรือเปล่าค่ะ)

5.ข้อมูลท่องเที่ยว (คงเที่ยวไม่ครบเหมือนทัวร์ค่ะ..เน้น..ที่ที่สามารถไม่เร่งรีบ)

ขอแชร์ข้อมูลจากเืพื่อนๆ ค่ะแนะนำได้ เราก็ทำการบ้านค่ะ เซิร์สหาด้วย
ขอตอบแทนน้ำใจด้วยกิ๊ฟนะคะ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 54 09:09:04

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ค. 54 01:40:49

จากคุณ : peepooshow
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 54 01:27:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com