Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามคนเชียงใหม่ หรือผู้รู้หน่อยค่ะ จากกาดต้นลำไย/กาดหลวง ไปอาเขต มีรถประจำทางหรือเปล่าคะ ติดต่อทีมงาน

พอดีอาทิตย์นี้ต้องขึ้นไปส่งคุณแม่ไปบ้านคุณยายที่เชียงใหม่น่ะคะ
ขากลับต้องนั่งรถทัวร์กลับคนเดียว เป็นช่วงเย็นวันจันทร์ ก็กะว่าจะนั่งรถเมล์ลำพูน-เชียงใหม่ จากบ้านคุณยายไปเดินเล่นที่กาดหลวงรอตั้งแต่ช่วงบ่ายๆ เย็นๆ น่ะคะ แล้วค่อยหาทางไปอาเขตต่อ (รถทัวร์ออกจากอาเขต รอบทุ่มครึ่งค่ะ)

ก็เลยอยากจะทราบว่ามีรถโดยสารประจำทางจากแถวกวดหลวง หรือกาดต้นลำไย ที่จะไปอาเขตบ้างหรือเปล่าคะ ถ้ามีราคาประมาณเท่าไหร่ และมีส่งถึงกี่โมง หรือต้องเช่ารถแดงอย่างเดียวคะ (ได้ยินว่าเหมาขั้นต่ำ 100 บาท)

รบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยค่ะ :))

จากคุณ : Jaolucky
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 54 13:20:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com