Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามการเดินทางไป กระบี่ ครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมกับเพื่อนประมาณ 8-9 คนตัวเลขยังไม่แน่นอน
มีแปลนจะไปกระบี่กันครับ คือจองรีสอร์ทไว้แล้ว (เป็นคูปองใช้ได้ 1 ปี)

ส่วนเรื่องวันเวลายังไม่แน่นอนเลยครับ แต่คิดว่าคงไม่เกินปีนี้ (ที่วางแผนไว้คือช่วงวันเทศกาล วันพ่อ หรือ วันแม่ ครับ)

อยากสอบถามเรื่องการเดินทางครับ
ไปทางไหนถูกสุด สะดวกสุด เร็วสุด คืออยากถามความเห็นคนเคยเดินทางจากกรุงเทพฯ - กระบี่ อ่ะครับ

1.ตอนนี้ผมคิดว่า อยากนั่งรถไฟไปกันเพราะไม่ได้รีบร้อนอะไรมาก แต่กระบี่ไม่มีสถานีรถไฟเลยคิดว่า จะมีรถต่อไปได้ไหมครับ ใครเคยไปโดยรถไฟบ้าง??

2.แล้วถ้ารถทัวร์ บขส. หรือทัวร์อื่นๆ จะดีไหมครับ ค่าใช้จ่ายตกคนละเท่าไรบ้าง

3.เหมารถตู้ ที่ดูไว้คือ เหมาไปกลับ รวมๆแล้วเกือบ 20,000 บาทแน่ะครับ
มีรถตู้แนะนำไหมครับ?

4.ทางเลือกสุดท้าย เครื่องบิน ไม่อยากไปแบบเครื่องเลยเพราะจ่ายแพง.. แต่ถ้าไม่มีจริงๆ แนะนำสายการบินไหนบ้างไหมครับ

-------------------------------------

ต้องการคำตอบจริงๆครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับทุกท่าน ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ ^^

จากคุณ : Souless
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 54 00:37:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com