Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++กราบเรียนเซียนญี่ปุ่น ช่วยผมด้วยครับ...หูตูบหมดแล้ว+++ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่องคือ พอดีมีงานราชการด่วนต้องไปทำที่โตเกียวครับ แล้วมีเวลาสัก 7-10 วัน ต้องนอนเน่ารอผลอยู่ที่โน้น เนื่องจากเป็นงานด่วน เลยไม่ได้เตรียมอะไรเลยยย

นายเพิ่งสั่งวันนี้ บอกวีซ่าจัดให้แล้ว ให้บินไปเสาร์-อาทิตย์นี้เลย (จริงๆต้องให้พี่อีกคนไป แต่พอดีแกป่วย ผมเลยต้องโดนไปแทน) ฮ้วยยยยยย!!!

เลยจะเอาคุณภรรยาไปด้วยครับ แต่เนื่องจากไม่ได้เตรียมตัว เตรียมเงินอะไรเลย มีงบ 6 หมื่นบาท (ทุบกระปุกมาได้แค่นี้เอง T-T) ไม่รวมตั๋ว

ผมทำงานอยู่แถวๆโตเกียว และไปได้ก็แถวๆคันไซ (จริงๆอยากไปดูทุ่งดอกไม้ แต่มันไกลไป เดี๋ยวดูแลงานไม่ได้)

คำถามคือ
1.รบกวนพี่ๆน้องๆช่วยแนะนำสถานที่เที่ยวที่เด่นๆ ที่เราๆต้องไปกราบไหว้สักการะแถบคันโต คันไซ ให้ผมด้วยครับ เอาแค่ชื่อก็ได้ เดี๋ยวไปหาข้อมูลเองครับ

2.ผมต้องซื้อตั๋ว JR Pass ไหม เพราะก็กลัวใช้ไม่คุ้ม และเสียดายเงินตั้งเกือบๆ 3 หมื่นบาท เอาไปช๊อปดีกว่าไหม

3.มีที่ไหนที่ผมจะพอไปหาข้อมูลเกี่ยวกับอาหารการกิน ถูกๆ โดนๆ ดีๆ ต้องไปไปทานให้ได้ อะๆไรแถวๆนั้นอ่ะครับ มีไหมครับ

คงต้องกราบขอความกรุณาจากท่านๆที่พอมีประสบการณ์ทางด้านนี้ช่วยผมด้วยน่ะครับ ตอนนี้งงงวยจนหูมันตูบ หางจุงก้นไปหมดแล้วครับ

ขอบคุณครับ แงๆ

จากคุณ : ราชการจะด่วนไปไหน
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 54 20:29:58 A:58.11.38.70 X: TicketID:054450

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com