Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิวที่พักบาหลี Anaheim Villa Lake Buyan (Bedugul) ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาต รีวิวที่พักที่บาหลีแถวๆ Wanagiri ซึ่งจะเลย Bedugul ที่เป็นที่ตั้งของวัดอูลันดานูบราตัน ที่พวกเรารู้จักกันดีมานิดหน่อยนะครับพอดีเคยหาข้อมูลมาแล้วยังไม่เคยมีรีวิวที่นี่มาก่อนเลย กลับมาทำรีวิวให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวบลู ที่กำลังหาที่พักแถว Bedugul อยู่จะได้เป็น 1 ในตัวเลือกครับ

***ข้อมูลเพิ่มเติม  Bedugul  คือโซนที่เป็นเส้นทางผ่านสำหรับผู้ที่จะไปชมวัดอูลันดานูบราตัน หรือจะไปชมปลาโลมาที่ Lovina ครับ อากาศที่นี้ดีมากๆครับ หากมีเวลาพอแนะนำให้พักที่ Bedugul สักคืนครับ***

โรงแรม "Anaheim Villa Lake Buyan" เป็นโรงแรมค่อนข้างเก่าแต่หากใครสามารถพักที่อุทยานแห่งชาติของไทยได้ ผมว่าคงชอบที่นี้แน่นอนครับ โดยโรงแรมจะตั้งอยู่ที่ Bedugul ที่ๆซึ่งมีอากาศดีตลอดทั้งวัน คือจะมีอุณหภูมิที่เย็นสบาย เหมือนทางภาคเหนือของเราเลยครับ สถานที่ท่องเที่ยวแถวๆนั้นที่รู้จักกันดีก็จะมี

-  วัดอูลันดานูบราตัน Pura Ulun Danu Bratan
             -  ร้าน Strawberry Stop ที่มีฟาร์ม strawberry เล็กๆอยู่ด้านหลังร้าน
             -  ร้าน Bali Strawberries farm&Resting ซึ่งจะมีวิวทิวทัศน์ที่สวยงาม และมีฟาร์ม strawberry ให้เลือกเก็บกันเองตามสบาย
             -  ทะเลสาป Buyan

***ร้าน Strawberry Stop และ Bali Strawberries farm&Resting เด๋วจะทำรีวิวเพิ่มเติมให้เผื่อเป็นข้อมูลสำหรับผู้ที่จะแวะไปครับ***

ทำมาแล้วครับสำหรับรีวิว ตามไปชมได้ครับที่

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10796119/E10796119.html

ภูมิอากาศ    เย็นสบายตลอดทั้งวัน ตอนกลางคืนและเช้ามืดอุณหภูมิต่ำสุดที่ผมวัดได้อยู่ที่ 10 องศาเซลเซียส ถือว่าหนาวเลยครับ (ผมไปพักมาวันที่ 1 กรกฎาคม 54 ที่ผ่านมาครับ)

ตำแหน่ง GPS   S08.2402   E115.1050

ชนิดห้องพัก    ผมพักแบบ Two-Bed room Villa พักได้ 4 คน ประกอบด้วย

-  2 ห้องนอน ชั้นล่างเป็น Twin bed  1 ห้อง และชั้นบนเป็น  Double bed 1 ห้อง ไม่มีเครื่องปรับอากาศ ไม่มี internet , TV , โทรศัพท์ ,ไดเป่าผม นะครับ , ปลั็กเสียบเป็นแบบหัวกลม 2 หัวครับ

-  ห้องน้ำ 2 ห้อง ชั้นบน 1 และชั้นล่าง 1 ห้อง มีอ่างอาบน้ำทั้ง 2 ห้อง

-  ห้องกลางพร้อมโต๊ะและเก้าอี้สำหรับทานอาหาร 4 คน

-  เตาผิงสำหรับจุดไฟทั้งห้องนอนชั้นบนและล่างเพื่อบรรเทาความหนาว

ราคาและเวปที่ใช้จอง    ผมจองผ่าน Booking.com ครับ ราคา 142 USD รวมอาหารเช้า หรือสามารถจองผ่าน http://www.indo.com/hotels/anaheim_villas/ แทนก็ได้ครับ

ปล. รีวิวนี้ผมขออนุญาตใส่รูปค่อนข้างเยอะนะครับเพื่อจะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจในการไปพักที่นี้ครับ เพราะมีหลายด้านที่ดีและหลายด้านที่บางคนอาจจะไม่ชอบครับ เนื่องจากที่พักที่นี่ส่วนใหญ่ทำจากดินภูเขาไฟซึ่งมีสีดำจึงทำให้บางทีดูสกปรกสำหรับคนไทยครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 54 09:30:36

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 54 21:28:43

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 54 23:48:46

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 54 23:41:00

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 54 15:51:15

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 54 15:10:59

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 54 15:04:13

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 54 15:00:17

แก้ไขเมื่อ 07 ก.ค. 54 14:59:28

จากคุณ : Pong&Fay
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 54 14:57:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com