Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามเรื่อง"การชอปที่ฝรั่งเศส"หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อ 3 เดือนที่แล้วไปฝรั่งเศสมา แล้วก็ไปชอปปิ้งในห้างฯค่ะ
ตอนนั้นรูดบัตรด้วยจำนวนราคาเต็มของสินค้า แล้วไปขอรีฟันด์เป็นเงินสดที่ชั้นล่างของห้างฯเลย

แต่เมื่อวานนี้ ใบแจ้งหนี้บัตรเครดิตมา มีการแจ้งคชจ.เป็น premier tax free ซึ่งโทรไปถามแบงค์ เขาบอกว่าเป็นภาษีที่เราไม่ได้ยื่นที่สนามบิน เลยงงค่ะ ว่าในเมื่อเราขอทำรีฟันด์ที่ห้างฯไปแล้ว ยังต้องมาทำอะไรที่สนามบินอีกเหรอคะ

ถ้าเป็นไปตามนั้นจริง ก็เซ็งมากๆ เท่ากับซื้อสินค้าราคาเต็มทุกอย่างเลยอ่ะค่ะ มีใครพอจะไขข้อข้องใจให้ได้มั่งไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : LuckyMoby
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 54 07:21:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com