Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การแลกเงินที่สนามบินพม่า ติดต่อทีมงาน

พอดีอ่านเจอในหนังสือท่องเที่ยวพม่าปี 2545
เขียนไว้ว่านักท่องเที่ยวที่ไม่ได้ไปกับทัวร์ ต้องแลกเงินที่สนามบินพม่า
200 us และเก็บใบเสร็จไว้ ถ้าจะแลกคืนส่วนที่เหลือ เลยมีข้อสงสัยรบกวนผู้ที่แบกเป้ลุยพม่า หน่อยนะค่ะ
1.ปัจจุบันยังบังคับให้แลกที่สนามบินอีกหรือไม่ค่ะ
2.ถ้าต้องแลกจริง เราต้องทำอย่างไรบ้าง ที่ไหนบ้างค่ะ
3.เคยอ่านเค้าบอกว่าแลกเรทนักท่องเที่ยว 1 us=  6 จ๊าด ซึ่งปกติจะแลกได้ประมาณ 1 us=600 จ๊าด ทำไมมันถึงต่างกันอย่างนี้ค่ะ
4.ถ้าเราไม่ใช้แล้วเก็บไว้แลกคืนทั้งจำนวนได้หรือเปล่า และจะได้เรทเดิมที่แลกมาหรือเปล่าไม่ใช่ขากลับ 600 จ๊าด = 1 us นะค่ะ (แย่แน่)
5.อีกอย่าง ถ้าเราเอาไปต่อคนไม่พอ 200 us เค้าจะไม่ให้เราเข้าประทศหรือค่ะ

แบบว่าจะแบกเป้ พาพ่อไปเทียวพม่าอะคะ แต่รู้สึกเหมือนมีกฎระเบียบมาก กลัวปฏิบัติไม่ถูก ไม่ครบค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : พาพ่อเที่ยว
เขียนเมื่อ : 9 ก.ค. 54 20:34:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com