Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ข้อมูลเล็กน้อยสำหรับจุดแวะชิมสตอเบอร์รี่ บาหลี แถวๆ Bedugul ครับ ติดต่อทีมงาน

จากความเดิมตอนที่แล้ว ผมได้รีวิวที่พัก "Anaheim Villa Lake Buyan" ที่ตั้งแถวๆ Wanagiri ซึ่งจะเลย Bedugul ที่เป็นที่ตั้งของวัดอูลันดานูบราตัน เพื่อเป็น 1 ในตัวเลือกให้กับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวบลูไปแล้วที่ Link ด้านล่าง

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10783747/E10783747.html

คราวนี้ผมจึงขออนุญาตแนะนำจุดแวะชม ชิม และเก็บสตอเบอร์รี่ที่บาหลี แถวๆ Bedugal กันบ้างครับ เผื่อว่าได้มีโอกาสผ่านไปแถวๆ Bedugul  เพื่อชมวัดวัดอูลันดานูบราตัน หรือว่าเพื่อเป็นทางผ่านไปยัง โลวิน่า ก็ตามครับ

โดยจุดแวะที่ผมได้ไปเจอมากับการขายสตอร์เบอร์รี่จะมีอยู่ 4 ร้าน แต่มี 1 ร้านที่ผมไม่ได้แวะชิมแต่จะกล่าวถึงเพียงเล็กน้อยว่ามีจุดนี้ให้แวะด้วยครับ 

จุดแวะแบบที่ 1 จะเป็นร้าน ชื่อว่า ร้าน "Bali Strawberries farm&Resting" ซึ่งจะมีวิวทิวทัศน์ที่สวยงาม มีอาหารขาย และมีฟาร์ม strawberry ให้เลือกเก็บกันเองตามสบายครับ และก็จะมีขายกาแฟขี้ชะมด (Luwik) ให้ลองชิมด้วยครับ

ตำแหน่ง GPS  S8.2179911   E115.1426108

จุดแวะแบบที่ 2 จะเป็นแผงขายริมทาง ราคาแพงกว่าซื้อตามร้านครับ

จุดแวะแบบที่ 3 จะเป็นร้าน ชื่อว่า ร้าน "Strawberry Stop" มีฟาร์ม strawberry เล็กๆอยู่ด้านหลังร้าน

จุดแวะแบบที่ 4 จะเป็นโรงแรม ชื่อว่า "Strawberry Hill Restaurant & Hotel" ซึ่งมีเป็นทั้งที่พักและ ร้านอาหารครับ (ร้านนี้มีข้อมูลน้อยเพราะผมไม่ได้แวะทานอาหารครับ)

ร้านที่จะเจอหากมาทาง Kuta จะเจอร้านแบบที่ 1> 4 > 3 ตามลำดับครับ

***รสชาติสตอเบอร์รี่ที่ทานมารสชาติค่อนข้างเปรี้ยวครับ หากเป็นไปได้นำพริกเกลือติดตั้วไปด้วยจะแจ่มมากกครับ***

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 54 09:30:54

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 54 22:26:18

จากคุณ : Pong&Fay
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 54 21:15:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com