Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

********ฮ่องกง ทัวร์พาเที่ยววันเดียว เที่ยวเองอีกสามวัน ช่วยแชร์ไอเดียหน่อยค่า ************* ติดต่อทีมงาน

ขอเกริ่นก่อนนะคะ ว่าตัวเองอยู่อเมริกา ซื้อทัวร์ไปฮ่องกงจะไปกับคุณซะมีและพ่อแม่ค่ะ ทัวร์เ้ค้าจะพาเที่ยวหนึ่งวัน อีกสามวันที่เหลือเที่ยวเองค่ะ เค้าส่งหนังสือแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวและที่กินไปให้แล้วที่บ้านที่เมืองไทย แต่เผอิญตัวเองยังอยู่อเมริกา ก็เลยไม่มีโอกาสอ่านเลย แต่ตอนนี้ก็ smart search อยู่ด้วยค่ะ แต่อยากขอความเห็นเพิ่มอีก

ข้างล่างนี้เป็นที่ที่ทัวร์จะพาเที่ยวนะคะ จะไปพักที่ Park Hotel ตรงจิมซาจุ่ยค่ะ

CHE KUNG TEMPLE/WONG TAI SIN TEMPLE/JEWELRY FACTORY/NGONGPING CABLE CAR)

วันแรก ไปถึงตอนเที่ยง มีเวลาเที่ยววันแรกแค่ครึ่งวัน ควรจะเที่ยวและกินที่ไหนดีคะ
วันที่สอง ทัวร์พาเที่ยว
วันที่สาม กะว่าจะไปมาเก๊า ไปยังไงคะ จาก Park Hotel แล้วกินที่ไหนเด็ดๆ
วันที่สี่ ไปไหนดีคะ เครื่องบินกลับสี่ทุ่ม

ขอความช่วยเหลือหน่อยนะคะ อยากเที่ยวสบายๆ ไม่แน่น ไม่เน้นช้อปปิ้งนะคะ อยู่อเมริกาช้อปจนเบื่อแล้วจริงๆ  ขอบคุณเพื่อนๆ มากเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 54 07:30:35

จากคุณ : Trista
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 54 06:58:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com