Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ราคาบัตรที่ ช้าง 3 เศียร สมุทรปราการ จาก 50 บาท เป็น 150 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆห้องบลู  

เมื่อวาน พาแม่ไปไหว้ ช้าง 3 เศียร ที่สมุทรปราการ หลังจากครั้งก่อน ไปเมื่อ ปลายเดือนที่แล้ว ไปกัน 4 คน แม่ สามี ตัวดิฉัน และหลาน 1คน อายุ 10 ขวบ ครึ่ง

พอไปถึงหน้าพิพิธภัณท์ เจ้าหน้าที่ก็มาสวัสดี ต้อนรับ ซึ่งปรกติ ไม่เคยมี
เจ้าหน้าที่แจ้งว่า กรุณาซื้อตั๋ว ที่ห้องกระจก ในราคา 150 บาท /คน

เราก็นึกว่าฟังผิด  เจ้าหน้าที่แจ้งอีกทีว่า บัตร50 บาทหมด

เลยถามเจ้าหน้าที่ว่า แค่ไหว้ข้างล่าง ไม่ขึ้นไปดูพิพิธภัณท์ เนี่ยเท่าไหร่

เจ้าหน้าที่บอกว่า มีแต่บัตร 150 บาท สามารถไปดูพิพิธภัณท์ ด้านบนได้ด้วย

เลยไปติดต่อเจ้าหน้าขายตั๋วใน ห้องกระจก  เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ที่นี่เป็นของเอกชน ต้องหาเงินเข้าองค์กร มีค่าใช้จ่ายมาก ไม่มีคนมาช่วยดูแล

สรุปว่า ถ้าเป็นคนในพื้นที่ บัตรที่75 บาท  เด็กเมื่อก่อนไม่เกิน12ปี  เข้าฟรี
ตอนนี้ 75 บาท

รูปจากกูเกิ้ลค่ะ

จากคุณ : roased
เขียนเมื่อ : 11 ก.ค. 54 08:29:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com