Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยตั้งกระทู้ไว้แล้วหาย..ขอถามใหม่เกี่ยวการเดินทางไปจันทบุรีอีกครั้ง..รบกวนด้วยแล้ว. มือใหม่หัดขับทางไกล. ติดต่อทีมงาน

เคยไปแค่พัทยา เส้นมอเตอร์เวย์ และกำลังจะขับทางไกลจริง ๆ ครั้งแรก(คิดว่าไกลแล้วนะ)..ขอคำแนะนำอย่างละเอียด คงไม่มากเกินไปน่ะค่ะ กลัวหลงอย่างมากเลยอ่ะ

หยุดยาวที่จะถึงไปจันทบุรีค่ะ  ช่วยแนะนำเส้นทาง ดังนี้

1. จากมอเตอร์เวย์ไป หาดจ้าวหลาว พักที่หาดนี้ค่ะ สำคัญมากกลัวไปที่พักไม่ถูกที่สุดเลย(พักวายซุค่า)
 2. จากหาดจ้าวหลาว ไป โอเอซิส
 3.  ไป วัดไผ่ล้อม
 4. ไปวัดมังกรบุปผา
  5. ไปวัดสุกิม อีกแห่ง

ระยะเวลา 3 วัน 2 คืน น่าจะไปครบ รบกวนด้วยแล้ว

ขอบคุณหลาย ๆ เด้อค่ะเด้อ...

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ค. 54 08:52:45

จากคุณ : kjean
เขียนเมื่อ : 12 ก.ค. 54 08:51:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com