Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@ รีวิวทริป Melbourne ประเทศ Australia ครับ พร้อมรีวิวที่พักแบบ Backpacker เป็นวิดีโอรีวิวนะครับ @@@@@ ติดต่อทีมงาน

หายหน้าไปวิ่งเล่นที่อื่นอยู่เป็นปีสองปี  มีทริปดองเปรี้ยวดองเค็มปะแล่มๆ หลายทริปพอดู ไม่ได้มารีวิวแบบเป็นเรื่องเป็นราวเหมือนคราวก่อนๆ (หากมีความผิดทางวินัย ขอซักทอดไปถึงพี่ปรุ๋ม "ณ วันหนึ่งเราจะมาพบกัน" ที่มาชวนไปวิ่งเล่นที่อื่น ... ก็ไปกับเค้านะ ใจง่ายขนาด)

วันก่อนมาแว๊บๆ ทักทาย ตามประสาคนคิดถึง log in คุ้นตา  ดีใจนะครับที่หลายๆ ท่านยังพอจำผมได้  ขณะที่บ้าน BP ใหญ่ขึ้นมีสมาชิกใหม่ๆ มากมาย ถือโอกาสฝากตัวอีกรอบละกันนะครับ

ทริปเมลเบิร์น ประเทศออสเตรเลียนี้ไปมาเมื่อ ตุลาคม 2010 ปีที่แล้ว  วันนี้ครึ้มอกครึ้มใจลองใช้โปรแกรม Movie Maker รวมภาพและเพลงเป็นวิดีโอมาให้ได้ชมกัน

ถือเป็นการรีวิวทริปละกันนะครับ  ไม่ได้เรียงลำดับตามเหตุการณ์ แต่เรียงตามอารมณ์พาไป  ส่วนรายละเอียดในการเดินทางจำได้บ้างไม่ได้บ้าง จริงๆ ถ้าต้องการข้อมูลเที่ยว ผมขอแนะนำให้พึ่งพาท่านอื่นที่น่าเชื่อถือเถอะครับ เพราะตัวผมเองขนาดมีแผนที่อยู่ในมือ ยังหลงทางได้ (เอากะมันดิ)

ทริปนี้เดินทางคนเดียวครับ มีเวลาแค่ 5 วัน ปกติเที่ยวคนเดียวจะไม่มีรูปตัวเอง แต่ทริปนี้แอบมีรูปบ้างประปรายซึ่งต้องขอขอบคุณขาตั้งกล้องราคา 300 เศษๆ เป็นอย่างมาก  รูปทุกรูปถ่ายจากกล้องป๊อกแป๊ก อัตโนมือ อัตโนนิ้ว กดๆๆ มันอย่างเดียว

ขอให้มีความสุขกับการชมรีวิวในรูปแบบวิดีโอนะฮะ

จากคุณ : เด็กชายสีฟ้าตาดำๆ
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 54 05:23:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com