Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีวิธีไหนไหมครับ ที่ไม่ให้กระเป๋าเดินทางของเรา โดนเปิดตอนอยู่นเครื่องบิน ช่วงโหลดกระเป๋า ติดต่อทีมงาน

มีวิธีไหนไหมครับ ที่ไม่ให้กระเป๋าเดินทางของเรา โดนเปิดตอนอยู่นเครื่องบิน ช่วงโหลดกระเป๋า

คือผมมาเที่ยวญี่ปุ่นอ่ะครับ   แล้วผมนั่งแบบ ไปจีน แล้วมาต่อที่ญี่ปุ่น

ผมจำได้ว่า รหัสผมตั้งไว้เลขนี้ สมมุตินะครับ  ผมตั้งไว้ 299  
หลังจากนั้นก็หมุนไปเลขรหัสอื่นเป็น 777

แต่พอมาถึงญี่ปุ่น กระเป๋าผมมันหมุนไปเลขที่ 299  ที่ผมตั้งไว้ครับ  ผมก็เลย งง เลย
ยังโชคดีที่กระเป๋าผมที่โหลดมาไม่มีของมีค่า มีแต่ของกิน  เพราะของมีค่า ผมเอาขึ้นเครื่องไปด้วย

มันเป็นไปไม่ได้ที่ว่าผมจะลืมหมุนเลขของตัวเอง เพราะผมจำได้ว่า ผมหมุนไปเลขที่ 777 เสมอ กระเป๋าทุกใบก็หมุนเลขนี้เสอม

มีวิธีแก้ไหมครับใน กรณีนี้

ผมเห็นที่สนามบิน มีแพคกระเป๋าด้วย โดนเอาพาสติกพันกระเป๋าล้อมรอบ แต่ในราคา 120 บาท   แต่อันนี้ก็ต้องชัวว์ว่า พอถึง  ตอ. จะไม่โดนให้เปิด

มีวิธีแก้ไหมครับ   เพราะขากลับ เราต้องหิ้วของที่มีราคากลับแน่ๆ เพราะมาถึงที่นี่ทั้งที

จากคุณ : zachize
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 54 14:52:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com