Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] เที่ยวญี่ปุ่น ศาลเจ้าเมอิ - เอบีสึ- ไดคังยามะ ติดต่อทีมงาน

* ขอแก้ชื่อกระทู้เป็นศาลเจ้าเมจินะคะ *  จริงๆ โพสตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว แต่โพสแล้วโดนลบทันทีตลอดไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร เลยลองเปลี่ยนชื่อกระทู้เป็นภาษาไทยดู แล้วก็พิมพ์ผิดจนได้...

สวัสดีค่ะ วันหยุดยาวหลายๆ วันนี้คิดว่าเพื่อนๆ หลายคนคงได้ไปเที่ยวพักผ่อนกัน วันนี้ขอนำรีวิวที่ได้ไปเที่ยวญี่ปุ่นก่อนเกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่มาฝากค่ะ

เนื่องจากจุดประสงค์ที่ไปในครั้งนั้นของเราคือไปดูคอนเสิร์ทศิลปินที่เราชอบ เราเลยเดินกิน เดินเที่ยวอยู่แถวที่พักซะเป็นส่วนมาก

แต่มาถึงญี่ปุ่นแล้วไม่ไปไหว้พระเลยก็จะกระไรอยู่ เราจึงวางแผนไปไหว้พระที่ศาลเจ้าเมจิ และถือโอกาสไปเดินเล่นแถวเอบิสึ แถวไดคันยามะ ด้วยซะเลย เห็นมีคนบอกว่าแถวนั้นตึกสวยๆ เยอะ

เริ่มต้นทริปแต่เช้าตรู่ด้วยการไปไว้พระที่ศาลเจ้าเมจิก่อน  เราพักแถว Ikebukuro การเดินทางสะดวกมาก

จากสถานี Ikebukuro สามารถไปศาลเจ้าเมจิด้วย JR Yamanote Line ลงสถานี Harajuku หรือไปด้วย Tokyo Metro Fukutoshin Line ลงสถานี Meiji Jingumae

เราซื้อตั๋ววันของรถไฟใต้ดินแล้ว เลยเลือกไปด้วย Tokyo Metro Fukutoshin Line ค่ะ

ศาลเจ้าแห่งนี้ตั้งอยู่ในกรุงโตเกียว สร้างแล้วเสร็จเมื่อ ค.ศ. 1920 เพื่อเป็นอนุสรณ์สถานให้กับ จักรพรรดิ์ MeiJi (สวรรคต ปี ค.ศ. 1912) และจักรพรรดินี Shoken (สวรรคตปี ค.ศ. 1914)

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 54 17:11:51

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 54 17:00:49

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 54 16:45:07

จากคุณ : halation
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 54 16:34:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com