Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยเรียงสถานที่ในภูเก็ตตามที่อยากไปให้หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

อันนี้รายการที่อยากไปของจังหวัดภูเก็ตค่ะ
รบกวนช่วยเรียงให้หน่อยค่ะว่าควรไปอันไหนก่อนหลังดี
จะจองรถพร้อมคนขับ ประมาณ6ชั่วโมงค่ะ
ขึ้นเครื่องถึงภูเก็ต ตามเวลา Airasia 10.05 แต่คงจองให้มา 10.30
ดังนั้นจองรถ ตั้งแต่ 10.30-16.30 มารับตั้งแต่สนามบิน
จากนั้นไปเที่ยวก่อนและเย็นๆค่อยกลับโรงแรมทีเดียว และให้รถจากภูเก็ตแฟนตาซีมารับค่ะ

ส่วนโรงแรม กำลังตัดสินใจอยู่แถวหาดกะตะหรือป่าตองดี

รายการที่อยากไปในภูเก็ต ดูตามหนังสือบ้าง ตามReviewบ้าง มีดังนี้ค่ะ
ประตูเมืองภูเก็ต
บ้านชินประชา
พิพิธภัณฑ์โรงแรมถาวร กับภูเก็ตไทยหัว กับบาบ๋าเมืองภูเก็ต
จุดชมวิวสามอ่าว
จุดชมวิวเขาขาด
แหลมพรหมเทพ
หาดป่าตอง
เขารัง
หาดราไวย์
หาดในหาน
หาดกะรน
จุดชมวิวกังหันลม
หาดกะตะ
หาดยะนุ้ย
พระพุทธมิ่งมงคลเอกนาคคีรี
วัดฉลอง
วัดพระผุด

รายการทั้งหมด อยากไปนะคะ แต่ถ้าไปไม่หมดก็ช่วยตัดออกบางที่ยังไม่ค่อยน่าไป

ส่วนเรื่องอาหารการกินตอนนี้จดไว้หมดแล้วค่ะ รอโปรแกรมลงตัวจะใส่ทีหลังว่าร้านไหนกินตอนไหน

รบกวนช่วยดูด้วยค่ะ สำหรับคน2คนที่ไปภูเก็ตครั้งแรก และเป็นวันเกิดแฟนค่ะ ^___^

จากคุณ : บิว
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 54 23:09:03 A:118.173.249.13 X: TicketID:257195

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com