Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม(กังวล)เรื่องการจองห้องผ่านเน็ต ติดต่อทีมงาน

คือผมเห็นมีหลายเวป ที่เวปของโรงแรมเค้าเองมีการจองห้องผ่านเน็ตได้โดย ใช้ บัตรเครดิตการันตี

ทีนี้ผมสงสัยว่า

1.น่าเชื่อถือแค่ไหนครับ?? ถ้าเราจองผ่านเน็ตแล้วเค้าจะตอบเมลล์กลับมารึเปล่าหรือยังไง?? แล้วก่อนวันไป เราจะโทรไปเช็คกับโรงแรมได้มั้ยครับ??ว่าห้องที่เราจองไว้คอนเฟิร์มรึเปล่า (เพราะปกติผมจองผ่านโทรศัพท์แล้วก่อนไป1-2วันจะโทรไปถามที่โรงแรมโดยตรง เพื่อความมั่นใจ ผมไม่อยากไปแล้วมีปัญหา)

2.เค้าบอกCheck-in 14.00 อยากสอบถามว่า ถ้าผมไปสายหละ?? ต้องทำยังไงครับ?? อย่างเช่นแบบ ผมอยากไปเที่ยวก่อน แล้วจะกลับไปเช็คอินประมาณทุ่มนึงอะไรเงี้ย?? เพราะบางทีสะดวกไปเที่ยวเลยแล้วค่อยกลับไปเช็คอินในโรงแรมแล้วนอนอยู่ในโรงแรมเลย

3.ทำไมจองผ่านเน็ตถูกกว่าจองทางโทรศัพท์ ทั้งๆที่เวปก็ของโรงแรมเอง ไม่ใช่agency

ขอบคุณครับ

จากคุณ : darkness2
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 54 14:31:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com