Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] เมื่อผมเดินทางไปอียิปต์ด้วยคำแนะนำของเพื่อนๆห้องบลู : ตอนที่ ๑ เตรียมตัวเดินทาง, MS review, City tour ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนๆห้องบลูทุกคนครับผม หยุดยาวไปเที่ยวไหนกันหรือเปล่า ถ้ามีใครยังอยู่บ้านไม่ได้ไปเที่ยวไหนลองมาอ่าน review ประเทศอียิปต์ของผมเล่นๆไปเพลินๆก่อน
    เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา ผมเดินทางไปอียิปต์ ก่อนเดินทาง ก็ได้คำแนะนำอันเป็นประโยชน์มากมายจากเพื่อนๆห้องบลู และคำเรียกร้องให้ review ประเทศอียิปต์ เพื่อเพื่อนๆจะสนใจเดินทางไปท่องเที่ยว ณ ดินแดนอารยธรรมเก่าแก่แห่งนี้ จริงๆโดยส่วนตัว ผมไม่เคยคิดหรือสนใจที่จะเดินทางไปที่นี่มาก่อน แต่ด้วยความบังเอิญหรือโชคชะตาพาไปก็ไม่แน่ใจ ทำให้ผมได้มีโอกาสเดินทางไป ก่อนหน้านี้ผมเดินทางต่างประเทศมาบ้าง แต่ก็ใกล้ๆในเอเชีย แต่ยังไม่เคยเดินทางข้ามทวีปมาก่อน อียิปต์เลยเป็นประเทศแรกของผมที่จะต้องเดินทางยาว ด้วยระยะเวลา 9 ชั่วโมงกว่าๆ ด้วย สายการบิน Egypt air

จากคุณ : นายนพพร
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 54 20:33:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com