Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+ช่วยดูโปรแกรม 2 วัน 1 คืน อุบลให้หน่อยค่า+ ติดต่อทีมงาน

ช่วยดูโปรแกรม 2 วัน 1 คืน อุบลให้หน่อยค่า โอเคไหมค่ะ เพราะจะพักในเมือง ควรตัดอะไรบ้างค่ะ รบกวนแนะนำอาหารให้หน่อยนะค่ะ พอดีจะพาแม่กับป้าไปเที่ยวเสาร์นี้แล้วค่ะ

วันแรก
ถึงอุบล 9.00 น. เช่ารถ
> ทานอาหารเช้าไข่กระทะ ....................................
> ไปยังอำเภอพิบูลมังสาหาร ชมวัดภูเขาแก้ว ชมทัศนียภาพแก่งสะพือ นมัสการศพหลวงปู่คำคนิงจุลมนี วัดถ้ำคูหาสวรรค์ ชมเสาเฉลียง ชมทัศนียภาพผาแต้ม ภาพเขียนสีก่อนประวัติศาสตร์
> รับประทานอาหารริมแม่น้ำโขง....................................
แล้วชมทัศนียภาพริมแม่น้ำสอง "โขงสีปูน มูลสีคราม" ที่อำเภอโขงเจียม ชมบันไดปลาโจน ที่เขื่อนปากมูล ชมทัศนียภาพแก่งตะนะ ดอนตะนะ เดินทางไปช่องเม็ก ชมตลาดชายแดนไทย ลาว
> เดินทางกลับสู่ที่พักในจังหวัดอุบลราชธานี
> ทานอาหารเย็นในเมือง.................................

วันที่ 2
> วัดป่านานาชาติ , วัดหนองป่าพง
> รับประทานอาหารกลางวัน…………………
> ชมพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติอุบลราชธานี ชมหอไตรกลางน้ำและจิตรกรรมฝาผนัง วัดทุ่งศรีเมือง นมัสการพระเจ้าใหญ่อินทร์แปลง ซื้อของฝากที่ระลึก
> รับประทานอาหารเย็น……………………
เดินทางกลับเวลา 19.00 น.

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : doneta
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 54 15:37:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com