Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังวางแผนเที่ยว เยอรมัน-ออสเตรีย-เช็ค (เน้นมิวนิค) ช่วยตรวจแผนให้หน่อยนะคะ ติดต่อทีมงาน

วางแผนไว้ว่าจะไปเยอรมัน-ออสเตรีย-เช็ค ช่วงวันหยุดยาวต้นเดือนธันวานี้ 2 คนค่ะ
ถ้าวางแผนไว้ประมาณนี้ โอเครึยังคะ จะหนักไปมั้ย เยอะไปรึเปล่า
คือมันอาจจะมั่วๆ นิดนึง อ่านหนังสือ+เว็ปนู้นนี้มารวมๆ กันอ่ะค่ะ คือมันยังนึกภาพไม่ค่อยออกด้วย

ถ้าเที่ยวตามนี้ต้องขอวีซ่าเชงเก้นจากสถานฑูตเยอรมันถูกมั้ยคะ
ตอนนี้จองตั๋วเครื่องบินไว้แล้วเป็น OS ไปลงที่มิวนิค แต่บินกลับจากเวียนนา

ตอนนี้ก็กำลังดูเกี่ยวกับที่พักและการเดินทางระหว่างแต่ละเมืองอยู่ค่ะ
คงเที่ยวด้วยรถไฟ รถบัส ไม่ได้เช่ารถขับเที่ยวค่ะ
ไล่จองที่พักอยู่ด้วย ถ้ามีอะไรแนะนำ รบกวนช่วยด้วยนะคะ
อยากได้แบบประหยัดๆ ลุยๆ ได้ แต่ก็ไม่ลำบากมากจนเกินไป จนเที่ยวไม่สนุกค่ะ

ค่าตั๋วเครื่องบินต่อคนปาไป 41500 แล้ว ถ้าเที่ยวประมาณนี้ พัก hostel/pension แต่นอน private งบ 2 คน 2 แสนเอาอยู่มั้ยคะ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 54 21:20:37

จากคุณ : anny
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 54 21:17:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com