Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้รีวิวครั้งที่ 2 ณ ห้องบลูฯ กับทริปสั้นๆ เกาะเต่า เกาะนางยวน และ full moon party เกาะพะงัน ตอนที่ 1 ติดต่อทีมงาน

สวัสดีพ่อแม่พี่น้องทุกท่านในห้องบลูฯ (ที่ผมคุ้นเคย) ครับ นี่เป็นรีวิวครั้งที่ 2 ของผมในห้องบลูฯ นับจากรีวิวครั้งแรกในช่วงเดือนเมษาที่ผ่านมากับ Velassaru Maldives ที่ตอนนั้น ได้รับเกียรติจากเพื่อนๆในห้องโหวตให้เป็นกระทู้แนะนำอยู่นานสองนาน ในฐานะที่รีวิวละเอียดจัด ประมาณว่าตามไปทุกตรอกซอกซอยของ Maldives ในครั้งนั้นกันเลยทีเดียว

อันที่จริง การไปทริปครั้งนี้ของผม ตอนแรกๆ ก็ไม่ได้กะจะมารีวิวหรอกครับ เพราะมันเป็นแค่ทริปช่วงวันหยุด 4 วันติดกันที่ผ่านมา ตามประสาคนเป็นลูกจ้าง ที่มีชีวิตอยู่กับงานประจำ และคิดว่าคงไปอะไรได้ไม่มาก แต่พอกลับมา กลับรู้สึกสนุกและอยากเข้ามาแบ่งปันให้พ่อแม่พี่น้องที่น่ารักของผมในห้องนี้ได้ติดตามกัน

อีกอย่างคือ ต้องการจะรีวิวงาน full moon party ที่พะงันด้วย เพราะเท่าที่ผมใช้ smart search ดู ก็ไม่มีรีวิวเกี่ยวกับภาพงาน full moon สักเท่าไหร่ เลยกะเอากระทู้นี้แหละ ช่วยเปิดประเด็นร้อนงานนี้สักหน่อย เผื่อใครหลายคนกำลังคิดว่าจะไปดี ไม่ไปดี เพราะเท่าที่อ่านมา งานนี้มันติดภาพลบๆ มากกว่าบวก

อีกประการหนึ่งคือ เพื่อนๆบางคนอาจติดใจตอนที่ผมรีวิวในครั้งไป Maldives อาจได้เข้ามาอ่านกันต่อ แม้จะคนละสถานที่กัน ความโรแมนติกต่างกัน แต่คนรีวิวก็ยังเป็นคนเดียวกันนะคร้าบบบ

เส้นทางทรมานตัวเองของผมในครั้งนี้คือ เกาะเต่า 2 คืน (เน้นดำน้ำ และได้ไปเกาะนางยวน) แล้วค้างอีกคืนที่เกาะพะงัน เพื่อ full moon party ที่ใฝ่ฝัน (แค่คิดก็เยิ้มแระ  ^^) 5555+

เอาล่ะ พูดเกริ่นกันยาวพอแล้ว เข้าเรื่องเลยละกันนะครับ....

ปล1.เข้ามาแก้ไขวรรคตอนครับ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 54 00:20:53

จากคุณ : stevyboy26
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 54 15:40:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com