Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องย่านชอปปิ้งและของฝากจากโอซาก้าและสนามบินคันไซ ญี่ปุ่น คะ ติดต่อทีมงาน

น้องชายไปสัมนาที่มหาวิทยาลัยคะ
เราทำการบ้านคร่าวๆไว้เผื่อเค้าอยากเที่ยวเอง

1. ขนมที่เราลิสต์ให้น้องไปมี
royce greentea /kit kat greentea /kyoto roll cake
/shiroi koibito
อันนี้เราลิสต์เป็นเบอร์ต้นๆไปแล้ว
ไม่ทราบว่าในสนามบิน kix มีขนมพวกนี้ครบไหมคะ
และถ้าท่านใดทราบราคา รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ
(เนื่องจากเราแลกเงินเยนให้น้องไปทีเดียว)

2.นอกจากลิสต์ในข้อ 1 มีอะไรจะแนะนำเพิ่มไหมคะ
เป็นพวงกุญแจ หรือของที่ระลึกแบบอื่นก็ได้
ถ้ามีในสนามบินยิ่งดีคะ ฝากผู้ใหญ่

3. เนื่องจากน้องไปด้วยเที่ยวบินของ tg ขากลับรอบดึกมาก
ร้านในสนามบินน่าจะปิดไปก่อนเลยทำการบ้านหาแหล่งชอปปิ้งสำรองไว้

3.1 ถ้าจะไปย่าน dotonbori ต้องลงที่สถานี นัมบะ ถูกไหมคะ
3.2.ย่านนี้มีร้านไหนขายขนม หรือน่าสนใจบ้างไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

จากคุณ : คาการิ
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 54 12:13:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com