Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยผมด้วย ไม่มีบัตรเครดิตจะซื้อตั๋วEmirate(EK)ยังไงดีครับ และเว็บBooking.com ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมจะไปฮ่องกงช่วงเดือนตุลา ก็วางแผนดูว่าจะใช้สายการบิน Emirate
เลยลองเข้าไปที่เว็บสายการบินดู ทีนี้พอBooking จนถึงหน้าที่มันบอกว่าจะจ่ายเป็นอะไร ผมก็มีบัตรเครดิตของคุณพ่ออยู่แต่ว่ามันบอกว่าต้องใช้บัตรของคนที่จะไปเท่านั้น ผมก็เอาละซิแล้วจะทำยังไง

ก็เลยลองSearch หาข้อมูลดูพบว่าให้ไปจ่ายเงินที่ Office ของEmirate แถวๆอโศก

1.เลยอยากทราบว่าจำเป็นไหมครับที่จะต้องกรอกข้อมูลให้เรียบร้อยให้หมดก่อนผ่านทางเว็บไซต์ (ถ้ามี มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างครับ)

2.หรือว่าสามารถไปซื้อได้ที่Office ได้เลย แล้วราคาจะต่างจากในเว็บรึป่าวครับ
คือดูในเว็บมามันราคา 8000 กว่าๆ กลัวว่าพอไปซื้อที่นู้นมันจะแพง (ถ้าซื้อที่office ได้เลยสามารถจ่ายเป็นเงินสดได้รึป่าวครับ หรือว่าต้องให้คุณพ่อไปเซ็นต์ใช้บัตรเครดิต

สำหรับ Booking.com เห็นว่าไม่ต้องจ่ายเงินล่วงหน้าผ่านบัตรเครดิต แต่ต้องใช้บัตรเครดิตในการจอง เพื่อในกรณีที่เราไม่ไปพัก
-ถ้าเกิดผมใช้บัตรเครดิตของคนอื่นในการจอง  แต่ไปจ่ายเงินสดตอน Check in ได้เลยหรือป่าวครับ หรือต้องใช้บัตรเครดิตจ่ายครับ (ผมจะไปฮ่องกงครับ ว่าจะไปพักที่ CASA hotel)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

จากคุณ : หมีดำซ่าซ์
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 54 13:34:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com