Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

< สอบถามเส้นทาง > จากดอนเมืองไปสุวรรณภูมิเส้นไหนขับง่ายที่สุดคะ... ติดต่อทีมงาน

คือเราอยู่ต่างประเทศ 2-3 ปี ถึงจะกลับเมืองไทยที เลยไม่ค่อยรู้เส้นทาง
ทุกครั้งแม่จะชอบขับรถมารับ แต่เนื่องจากว่าตัวแม่เองก็ไม่ค่อยชินเส้นทางนี้ เพราะนานๆถึงจะมาเส้นนี้ เวลามาก็จะต้องชวนเพื่อน/เพื่อนบ้านนั่งมาเป็นเพื่อน เพราะแม่กลัวจำทางไม่ได้ กลัวหลงน่ะค่ะ ทำให้เราเกรงใจมากๆค่ะ
มาปีนี้เลยไม่อยากให้แม่ไปรบกวนใคร

เท่าที่จำได้ แม่เคยขับมา มี 3 เส้น คือ
1) ไปทางหลักสี่ แล้วเข้ารามอินทรา
2) ไปวิภาวดี แล้วเลี้ยวซ้ายตรงสุทธิสาร (หรือแยกดินแดง... จำไม่ได้ค่ะ)
3) ขึ้น tollway และต่อทางด่วนไปเรื่อยๆค่ะ

(มีเพื่อนบอกว่ามีอีกเส้นที่ไปทางปทุมฯ แต่คิดว่าเราไม่เคยใช้เส้นนั้นค่ะ)

ไม่ทราบว่าจาก 3 เส้นที่กล่าวมา เส้นไหนตรง & ขับง่ายที่สุดคะ?

ขอบคุณมากนะคะ

(ขอเริ่มการเดินทางจากฐานทัพฯนะคะ)

จากคุณ : Miss_Behaving
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 54 16:23:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com