Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....กระบี่.....ขอปรึกษาเรื่องเกี่ยวกับการท่องเที่ยว......ไร่เลย์.....ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เคยปรึกษาเกี่ยวกับสถานที่ท่องเที่ยวอื่นๆในกระบี่มา 2-3 กระทู้แล้ว กระทู้นี้ขอคำแนะนำผู้ที่เคยไปไร่เลย์แล้วหน่อยค่ะ...

ถ้าจะเริ่มลงเรือจากอ่าวนางประมาณ 16.30 น. ไปไร่เลย์ โดยอยากเที่ยวให้ครบทุกที่ๆเป็น highlight ซึ่งเท่าที่ทราบก็คือ หาดไร่เลย์ อ่าวถ้ำพระนาง และตัวถ้ำพระนางเอง คำถามดังนี้ค่ะ

1. หาดไร่เลย์ อ่าวถ้ำพระนาง และตัวถ้ำพระนางเอง (ปีนขึ้นจุดชมวิว)<<< เท่านี้ครบที่สำคัญๆที่ควรเดินเที่ยวชมรึยังคะ อยากไปเฉพาะที่สวยๆเป็น highlight น่ะค่ะ มีอะไรที่เราพลาดไปรึเปล่าคะ

2. เวลาเท่านี้ คือลงเรือจากอ่าวนาง 16.30 น. จนถึงก่อนพระอาทิตย์ตก ไม่ทราบว่าเวลาพอหรือเปล่าคะ ในการเที่ยวสถานที่ทั้งหมดดังข้อ 1

ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ

จากคุณ : Beautiful Wednesday
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 54 23:40:00 A:58.8.55.147 X: TicketID:303075

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com