Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการเดินทางไป The Peak ค่ะ.... (ฮ่องกง) ติดต่อทีมงาน

อาทิตย์หน้าจะพาพ่อกับแม่ไปเที่ยวแล้ววว...

มีคำถามรบกวนถามเพิ่มเติมค่ะ

1. เราอยากขึ้น The Peak ช่วงเย็นๆ ถึงค่ำๆ จะได้ชมวิวสวยๆ แต่ท่านๆทั้งสองคน เกิดอาการกลัวว่ามันจะมืด อันตรายโน่นนี่นั่น ก็เลยไม่ยอมไปบอกมันดึกไป.....เราก็ อ๊ะ ไม่เป็นไร ขึ้นตอนกลางวันก้อได้.... พอทานข้าวเช้าแล้วก็ออกเดินทางเลยก้อได้ แบบนี้ วิวจะสวยมั้ยอ่ะคะ ??

2. ที่พัก เราอยู่ใจกลางจิมซาจุ่ยเลยค่ะ คิดว่าจะนั่งรถไฟไปลง Central ....และในหนังสือหรือทุกๆที่แนะนำให้ต่อรถบัสเปิดประทุน 15 หรือ 15C เพื่อไปขึ้นรถราง....

อยากรู้ว่า จากสถานี Central เนี่ยะ เดินไปไกลมั้ยคะ?? กว่าจะถึงป้ายรถเมล์.....

หากมันช้าไป และเดินค่อนข้างไกล (สำหรับคนมีอายุ) พอเราขึ้นมาที่สถานี Central เราต่อรถแท๊กซี่ไปที่ Lower Peak Tram เลยจะดีกว่ามั้ยคะ??

ส่วนขากลับก็ลงมาด้วยรถสาย 15 แล้วมาขึ้นเรือกลับเพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ แบบนี้จะดีมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

ช่วงนี้ตั้งกระทู้ถามถี่หน่อย เพราะเพิ่งจะเคยพาพ่อแม่ไปเที่ยวกันเองครั้งแรก ที่ไม่ใช่ไปกับทัวร์ อยากให้เค้าสบายที่สุดอ่ะค่ะ

จากคุณ : ~~MaRs~~
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 54 18:47:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com