Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถามวิธีการซื้อ voucher ตามเวปต่างๆ ติดต่อทีมงาน

เราอยากรู้ว่าเวลาเพื่อนๆ ซื้อ Voucher ที่พักตามเวปต่างๆ
ปกติถ้าได้ voucher มาแล้ว จองห้องเรียบร้อยแล้ว (ผู้ขายจองให้)
เพื่อนเคยขอสำเนาบัตรประชาชนของผู้ขายบ้างรึเปล่าคะ
หรือว่ามีแค่อีเมล์ เบอร์โทร ของผู้ขาย หลักฐานการโอนเงิน
และอีเมล์ confirm การจองห้องให้ก็เพียงพอแล้วคะ

คือกำลังติดต่อขอซื้อ voucher จากคนๆ นึงในเวป
เค้าจองห้องพักให้เราแล้ว
แต่อีเมล์ที่ confirm ห้องที่เค้าส่งมา เค้าไม่ได้ forward มาจากโรงแรม
เหมือนเค้า Copy แล้วก็ Paste ลงอีเมล์ของเค้า แล้วก็ส่งให้เรา

เราก็เลยขอให้เค้า forward อีเมล์ที่ทางโรงแรมส่งมาให้
พร้อมขอให้เค้าส่ง Voucher ที่พักมาพร้อมกับสำเนาบัตรประชาชนเค้า

ซึ่งเค้าปฎิเสธการส่งสำเนาบัตรประชาชน
เค้าบอก ถ้าเราไม่สบายใจก็ยกเลิกการซื้อขายได้เลย
ส่วนอีเมล์ที่เราขอให้เค้า forward มาให้ เค้าก็ยังไม่ส่งมา

เอ่อ จริงๆ ก็ยังไม่ได้คิดว่าเค้าจะโกงหรืออะไรนะคะ
แต่พอเค้าปฎิดสธอย่างนี้มา เราก็เลยเริ่มคิด ว่าทำไม กลัวอะไรเหรอ
หรือเราคิดมากกังวลไปเองคะ ^^"
รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : pammap
เขียนเมื่อ : 26 ก.ค. 54 22:00:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com