Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปไต้หวัน ขอคำปรึกกษาหน่อยค่ะ ... จะไปปลายปี (พฤศจิกายนนี้ค่ะ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ อยากไปเที่ยวไต้หวัน ไปกับเพื่อนซี้ 2 สาวค่ะ ... ขอปรึกษานิดนะค่ะ

ที่เที่ยวเมืองอื่นๆ ไม่ค่อยมีปัญหาเก็บข้อมูลไว้พอสมควร ตอนนี้ติดปัญหา 2 ที่ค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

1. Hualien ... Taroko อุทยานทาโรโกะ ... ช่วยตัดสินใจให้หน่อยค่ะ"พวกเราตั้งใจจะนอนค้างที่ เมืองฮัวเหลียน และเดินทางต่อไปเกาสงค่ะ"

1.1. ถ้าจะเช่า เหมา Taxi ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรค่ะ

1.2. เหมือนจะเคยเห็นว่า มีคนเช่าสกูตเตอร์ ขับเที่ยว จากเมืองฮัวเหลียน ไปเที่ยว ทาโรโกะ ... ไม่รู้ว่ารายละเอียด พวกค่าใช้จ่ายและการเดินทางเป็นไง อันตรายมั้ย ... พอจะมีใครแนะนำได้บ้างค่ะ

1.3. เห็นว่า Day Tour ไปทาโรโกะ ขายจากโรงแรมในเมืองฮัวเหลียน ไม่ทราบว่าเป็นไง ราคาเท่าไรค่ะ ... อยากได้คำแนะนำเหมือนกัน แต่เห็นที่ใน โฮสเทล ให้ราคาทัวร์ไว้ด้วย ราคาประมาณ 900 TWD

1.4. ช่วยเปรียบเทียบหน่อยค่ะ ระหว่าง 3 ทางเลือกนี้ สำหรับเรา 2 คน จะเอาอย่างไรดีสำหรับการเที่ยวทาโรโกะ Taroko

2. ที่เมือง chiayi เราอยากขึ้นเขา Alishan ค่ะ กะจะนอนค้างที่ Alishan สักคืน อยากสอบถามเรื่องที่พักค่ะ และการเดินทางค่ะ

2.1 ตอนนี้นั่งรถไฟจากเมือง Chiayi ขึ้นเขา Alishan ได้รึยังค่ะ

2.2 ทางรถไฟสายเล็ก วิ่งบนเขาเปิดใช้บริการแล้วใช่มั้ยค่ะ ...

2.3 ที่พักบนนี้ หาง่ายมั้ยค่ะ เราหา ๆ ใน อินเตอร์เน็ต แทบไม่เจอเลย และราคาแพงมั้ยค่ะ ขอคำแนะนำเรื่องที่พักหน่อยค่ะ

2.4 ถ้าจะไปดูพระอาทิตย์ขึ้นต้อนเช้าบนยอดเขา นี่ ต้องทำยังไงค่ะ นั่งรถไฟขึ้นยังไง และขากลับ มีคนแนะนำว่า ให้เดินลง แต่ก็ไม่รู้ว่าไกลไปรึเปล่าค่ะ

ปล. ขอโทษที่รบกวนค่ะ วุ่นวายนิดแต่หาข้อมูลก็งง อยู่พอสมควร ... ยังไงก็ขอบคุณ และ ขอโทษที่รบกวนล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : หมีน้อยตัวอ้วน ๆ
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 54 11:17:28 A:115.87.234.124 X: TicketID:316425

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com