Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Schengen Visa ขอประเทศนึง แต่ไปอีกประเทศได้หรือไม่คะ ติดต่อทีมงาน

พอดีจะไปอิตาลี(ประเทศเดียว)  เดือน ต  ค   แต่ได้คิวยื่นวีซ่าตั้ง 30 กย

1..จะเป็นได้ไหมคะว่าเราทำ plan หลอก   ๆ   พร้อมเอกสารการจองโรงแรม  และ plan อย่างอื่นคร่าว ๆ เกี่ยวกับประเทศใดประเทศหนึ่งในกลุ่มเชงเก้นเหมือนกัน    แต่ ว่าไปลงและเที่ยวที่อิตาลีนิดหน่อย  จากนั้นก็ไปประเทศที่เรากำลังจะไปขอวีซ่านานหน่อย  ก่อนกลับมาขึ้นเครื่องกลับจากอิตาลีอีกที    แล้วเราก็ไปขอวีซ่าที่สถานทูตนั้น ๆ แทน

(มีคนรู้จักที่ทำงานเค้าเคยได้ วีซ่าฝรั่งเศส 4-5 ปีทั้งครอบครัวเลย ตามอายุพาสปอร์ตที่เหลือของแต่ละคน   แต่นั่นเมื่อหลายปีก่อน    ไม่รู้ปัจจุบันยังจะมีพิเศษแบบนี้เหลือบ้างรึเปล่า)

2. แล้วถ้าได้แล้วเราไม่ไปประเทศที่เราไปขอวีซ่าเลย  จะมีปัญหาหรือน่าเกลียดมากไหมคะ  (เพราะมันจะ stamp เฉพาะ flight ที่เราจะเข้าและออกจากกลุ่มประเทศเชงเก้นเท่านั้น  เค้าคงไม่รู้มั้งคะว่าเราไปไหนมาบ้าง :-))

3. ประเทศอะไรน่าจะใจดีให้วีซ่าง่ายที่สุดคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : I_love_Somtum
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 54 12:32:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com