Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเซียนมาเลค่ะ กัวลาลัมเปอร์-มะละกา-ปีนัง ติดต่อทีมงาน

เรามีเวลาตั้งแต่บ่ายโมงวันพฤหัส 15 กันยายนถึงวันอาทิตย์ 18 กันยายนค่ะ
รบกวนช่วยดูความเป็นไปได้หน่อยค่ะ อยากได้แนวทางทริปแล้วเดี๋ยวจะเจาะรายละเอียดแต่ละที่ค่ะ

พฤหัส 15 กันยาช่วงบ่าย จาก KL ไปมัสยิดสีชมพู แล้วกลับมานอน KL (แนะนำที่พักด้วยค่ะ)
ศุกร์ 16 กันยาเช้า จาก KL ไปมะละกา เที่ยวในมะละกาทั้งวัน กลับมาถึง KL ค่ำๆ พักที่เดียวกับคืน 15
เสาร์ 17 กันยาเช้ามืด จาก KL ไปปีนัง ถึงปีนังเที่ยงๆ เที่ยวในปีนังทั้งวัน นอนค้างปีนัง (กำลังดูที่พักที่ red inn กับ Old penang guesthouse มีที่อื่นแนะนำมั้ยคะ)
อาทิตย์ 18 กันยา ออกจากปีนังเที่ยงๆ กลับมา KL แล้วบินกลับไทยค่ะ

ข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ KL จะได้ไป twin tower วันก่อนหน้านี้แล้ว
ทริปนี้ไปกันสามคนผู้หญิงทั้งหมด ไทย เวียดนามและฟิลิปปินส์
เน้นเที่ยว culture&heritage และที่พักสะอาด ประหยัด ปลอดภัยค่ะ

วันกลับต้องมาบินจาก KL เพราะไม่มี direct flight จาก ปีนังไปเวียดนามค่ะ

จากคุณ : ลูกหมู ลูกหมู
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 54 14:51:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com