Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

REVIEW มั่วๆ ภาค 1 กับ Bali ที่โรงแรม Hotel Santika Premier Beach Resort @ Kuta Beach ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอแจ้งว่าไม่เคย review มาก่อนนะคะ ส่วนกล้องที่ถ่ายรูปที่เอาไปก็เกิดพิการค่ะ พอเปิดออกมาปุ๊บมันสั่นตลอดไม่หยุดเลย เลยต้องใช้กล้องจากมือถือบีบี ถ่ายแทน

ทริปนี้ไป 8 วัน 7 คืนค่ะ ถึงวันอังคารที่ 19 ตอน 6 โมงครึ่ง บินกลับวันที่ 26 ตอน 1 ทุ่ม ทาง รร. ลืมค่ะว่าต้องมารับ เราก็เลยต้องไปหาเบอร์โทร รร. แล้วก็โทรตามให้เค้ามารับอีกที กว่าจะถึง รร. ก็เกือบ 2 ทุ่มค่ะ จะบอกว่าไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลยนะคะยกเว้นเสาร์ - อาทิตย์ เพราะจริงๆ แล้วเวลามาบาหลีสามีมาทำงานค่ะ ครั้งนี้แอบตามเค้ามา เอะใจทำไมมาบาหลีบ่อยจัง 55555+

ที่ Kuta จะมี 2 Santika นะคะ อันแรกถ้าจำไม่ผิดจะเป็น Hotel Santika เฉยๆ อยู่ใน Kuta เหมือนกัน แต่ไม่ได้ติดกับชายหาด ห้องที่ได้ครั้งนี้เป็นห้อง Premier ค่ะ แต่วันที่เช็คเอาท์ออกทาง รร. ให้เลทเช็คเอ้าท์ได้ถึงบ่ายโมง จริงๆ ถ้าไม่มีแขกเค้าจะให้อยู่ได้ถึงไฟล์ทที่จะบิน แต่ช่วงนี้เป็น high season ของเค้าค่ะ ก็เลยตกลงว่าเช็คเอาท์บ่ายโมง แล้วฝากกระเป๋าไว้ เราก็ไปซื้อของเสร็จแล้วก็ไปนั่งเล่นที่ออฟฟิศสามี จากนั้น 4 โมงเย็นก็กลับมาที่ รร. เค้าจะเปิดห้องให้อาบน้ำได้ 30 นาที แล้วก็ไปส่งที่สนามบินให้ เดี๋ยว review ห้องนี้เสร็จแล้ว เราจะ review ห้องที่เราไปอาบน้ำให้ดูนะคะ

รูปที่รีวิวอาจจะดูงงๆ ภาพไม่สวยก็ขออภัยนะคะ แล้วถ้าไม่เบื่อกันก็จะมา review ที่เราไปทริปมาด้วย รู้สึกว่าจะยังไม่มีใครไป turtles island

รร. นี้เราจะเรียกว่า Santika Kuta Beach เราชอบตรงเซอร์วิสค่ะ ดีมากกก ทำความสะอาดห้องวันละ 2 ครั้ง คือตอนเช้า และตอนเย็นประมาณ 6 โมงเย็น - 1 ทุ่ม เนื่องจากว่า รร. นี้ส่วนมากจะมีแต่ชาวต่างชาติ และ 90% คือ ชาวออสเตรเลีย

เราไม่แน่ใจว่าที่อื่นเค้าทำวันละ 2 ครั้งหรือเปล่า แต่ที่นี่เราเข้าใจว่าเพราะอยู่ใกล้หาด พอเค้าทำห้องเสร็จปุ๊บ แขกก็ออกไปชายหาด อาบแดด เล่นเซิร์ฟ กลับมาห้องก็ทราบเต็มห้องเลอะเทอะอีก เค้าก็เลยมาทำก่อนเข้านอนให้อีกรอบนึง

แก้ไขเมื่อ 27 ก.ค. 54 20:52:59

จากคุณ : annaphat
เขียนเมื่อ : 27 ก.ค. 54 15:36:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com