Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ Review น้ำตกเอราวัณ ฉบับ รถไฟฟรีสายนํ้าตก ครับ ติดต่อทีมงาน

ยามว่างจากการทำงาน ผมชอบมานั่งเปิดรูปเก่าๆดูครับ มันทำให้รู้สึกผ่อนคลาย ทำให้คิดถึงช่วงเวลาต่างๆ ผ่านทางรูปภาพแต่ละภาพ บางครั้งเราลืมไปแล้ว แต่เมื่อเปิดไฟล์รูปภาพ มาดู กลับนึกถึงเหตุการนั้นออก แล้วก็อดอมยิ้มไม่ได้ บางภาพก็นั่งส่ายหัว ว่า กล้าทำไปได้ไงวะ ชีวิตวัยเรียนเป็นช่วงที่สนุกที่สุดครับ ทั้งๆที่ตอนนั้นก็อยากโต อยากเรียนจบ อยากทำงานใจจะขาด แต่พอมาเจอเข้าจริง กลับอยากกลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง

ไปเปิดเจอโฟนเดอร์ นึงครับ ชื่อว่า เที่ยวกาญจณบุรี เป็นทริบเที่ยว ตอนอยู่ ปี 4 เป็นทริบสุดท้าย แห่งความทรงจำของพวกเราทุกคน เลยอยากเอามาแบ่งปันให้เพื่อนๆชาว Blue Planet ได้ดูกันครับ

อาจจะไม่สวย ฝีมือถ่ายภาพก็ไม่โปร แต่ทุกภาพ คือความทรงจำอันมีค่าสำหรับผม

ผมขอเอามารวมกัน 2 ทริป นะครับ
1.ทริปแรก เป็นทริปไปเที่ยวเอราวัณ ครับ พักที่ บ้านพักของอุทยาน
ทริปนี้ไปกัน เมื่อปลายปีที่แล้วครับ 12/11/2553 ไปกันทั้งหมด 6 คน ชิลๆ สนุกๆ

2.ทริบที่สองเป็นทริบ ล่องแพร์ เขื่อนศรีนครินทร์ ครับ ไปกันทั้งหมด 18 คน เป็นทริบ เลี้ยงอำลาเพื่อนๆ ก่อนที่ทุกคนจะเรียนจบ และแยกย้ายกันไปทำงาน ไปกันเมื่อวันที่ 25 มีนาคม 2554 ครับ

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ค. 54 21:07:15

จากคุณ : junctionaof
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 54 01:07:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com