Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[มาเลเซีย] ขอปรึกษา ทริป 4วัน3คืน & AirAsia Retime 1 ชั่วโมง ติดต่อทีมงาน

ตอนแรกจะแพลนไปสิงคโปร์ด้วยเพราะเห็นหลายคนบอกมาเลย์ไม่ค่อยมีอะไร + ตั๋วจาก KL ไป SG ถูกมาก แต่คิดไปคิดมา เที่ยวเฉพาะมาเลย์ดีกว่าเพราะอีก2เดือนก็ต้องไปสิงคโปร์อยู่ดี

อยากปรึกษาครับ  

1.จริงๆ4วัน3คืนนี้ผมกะจะไป เกนติ้ง มะละกา KL เน้นๆแค่3จุดนี้ ส่วนเมืองใหม่อันนี้ไม่แน่ใจถ้ามีเวลาก็อยากไปอยู่ แต่ถ้าไม่ไปก็ไม่เป็นไร  อยากรู้ว่า3จุดนั้นพอไหมครับกับเวลาแค่นั้น แล้วผมควรเปลี่ยนที่พักคืนละที่ หรือนอนที่เดียวแล้วอาศัยไปแต่ละที่แบบวันเดย์ทริปดีอะครับ เพราะดูๆแล้วการเดินทางก็ไม่น่าลำบาก แต่ต้องตื่นเช้าหน่อยแค่นั้นเอง

2.แล้วถนนคนเดินมะละกาคืนวันศุกร์[ใช่เปล่าหว่า] กับ การนอนบนเกนติ้งนี้ถือว่าเป็น The must ไหมครับ? ถ้าพลาดจะเสียดายไหม

3.แล้วถ้าไปคนเดียวลำบากไหมครับ [ภาษาอังกฤษพอไหว หน้าจีนๆ] กลัวเจอแขกมาเซ้าซี้  หรือ หลอกลวง

4.พอดีตุลามันปิดเทอม [โอกาสน้อยแล้วเพราะใกล้จบ อีกไม่นานก็ไม่มีเวลาหยุดยาวแบบนี้แล้ว] ผมควรเลื่่อนตั๋วแอร์เอเชียออกไปอีกสัก 1-2 วันดีไหมครับ [มาเลย์สมควรอยู่นานไหม] อยากไปเที่ยวให้เต็มที่สุดๆเลยอะครับ

5.AirAsia Retime ไฟลท์ขากลับ1ชั่วโมงพอดีเป๊ะ [ไฟลท์สุดท้ายของวัน] เลื่อนได้กี่วันอะครับ หรือเลื่อนได้แค่ไฟลท์ภายในวันเดียวกัน ถ้าเป็นแบบหลังเซ็งเลย  เข้าไปดูใน Ask Airasia ก็หาไม่เจอ search ทั้ง schedule / retime ก็ไม่ตรงคำถามสักที เซ็งเป็ด

ปล.ใครมีโปรส่วนลดโรงแรมที่กัวลาฯถูกๆที่เดินทางช่วงตุลาได้ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ^_^

ขอบคุณครับบบบ

จากคุณ : คนลาดพร้าว71
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 54 01:12:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com