Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** ดำน้ำที่หมู่เกาะสุรินทร์ หรือสิมิลันดีคะ และขอถามเรื่องทัวร์ด้วยค่ะ *** ติดต่อทีมงาน

เราไปเกาะพีพีมาแล้ว ติดใจดำน้ำค่ะ เลยอยากไปที่อื่นบ้าง ^ ^
รบกวนคนที่เคยไป ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
1. ระหว่างหมู่เกาะสุรินทร์ กับสิมิลัน ที่ไหนน่าไปกว่ากันคะ (ที่ไหนประการังสวยกว่ากัน)
2. ทั้งหมู่เกาะสุรินทร์ กับสิมิลัน ต้องไปค้างที่เกาะ หรือว่าพักเต๊นท์คะ (เห็นว่าบางทัวร์บอกว่าค้างที่เกาะ บางทัวร์ค้างรีสอร์ท เลยงงค่ะ)
3. ถ้าอยากได้ทัวร์ 3 วัน 2 คืน ที่ได้ดำน้ำเยอะๆ อะค่ะ ควรไปที่ไหนดี และพักแถวไหน
4. ช่วงเวลาที่ทะเลสวย คือช่วงเดือนไหนคะ
5. ทัวร์ส่วนมากเค้าจะต้องจองล่วงหน้าและระบุวันเลยหรือเปล่าคะ (คือที่ไปพีพี ไปวันไหนก็ได้ แต่เห็นของทัวร์บางที่เค้าต้องระบุเลยค่ะ)
6. รบกวนแนะนำทัวร์ด้วยค่ะ ว่าที่ไหนให้บริการดี เพราะเห็นมีอยู่ 2-3 ที่อะค่ะ (หลังไมค์ก็ได้ค่ะ ไม่แน่ใจว่าผิดกฏหรือเปล่า - -)
7. กำลังมีงานท่องเที่ยวที่ศูนย์ประชุมฯ พอทราบไหมคะ ว่าราคาในงานกับซื้อนอกงานต่างกันไหม

รบกวนแนะนำด้วยค่ะ อยากไปดำน้ำอีก อยากเห็นนีโม ^ ^
(ที่ไปเกาะพีพี ฝนตกด้วยค่ะ เลยไม่ค่อยเห็นอะไรเลย - -)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ลูกเต่าน้อย
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 54 22:05:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com