Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลั่นล้าที่เกาะล้าน..แต่ดองไว้หลายเดือนแล้วค่ะ ติดต่อทีมงาน

เห็นใคร ใคร มักจะชวนกันไปเกาะล้าน พอกลับมาก็มาอวดว่าทะเลที่นี่สวยมาก เราก็อยากรู้จังว่าเกาะล้านมีอะไรดี  ประจวบเหมาะกับเราจองตั๋วแอร์เอเชีย ชร-กท-ชร ไว้ (จองไว้ก่อนไม่รู้หรอกว่าจะไปไหน แต่อย่างน้อยได้อยู่ศูนย์กลางของประเทศนี้ก็ยังดี 555)  จึงจัดการโทรหาเพื่อนที่อยู่ กท. ว่าอยากไปเกาะล้าน????
 แรก ๆ เพื่อนคนนี้ก็ไม่ยอมบอกจะไปภูเก็ต เพื่อนบอกเคยไปเกาะล้านมาแล้ว แต่ไปมาหลายปีแล้ว (นานมากโข) เพื่อนบอกไม่สวยไม่ต้องไปร๊อกกกกกกกก (เน้นมาก) แต่เราไม่ยอมบอกว่า "คนอื่นเค้าไปมาบอกว่าสวยกันทั้งนั้นนะเธอ"
  55555555555 ในที่สุดเพื่อนก็ยอมใจอ่อน แล้วทริปเกาะล้านของเราจึงได้เกิดขึ้น  
   วันนั้นเป็นวันหยุดยาววววว 5 วัน เลยทำให้คนเยอะมาก หาที่จอดรถที่ท่าเรือไม่ได้เลยค่ะ พวกเราจึงต้องไปฝากรถไว้ที่วัดไชยมงคล วันละ 50 บาท (ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ)  3 วัน 2 คืน เป็นทริปของเราค่ะ หลังจากนั้นก็เหมารถสองแถวไปท่าเรือ แหลมบาลีฮาย พอไปถึงเรือจะออกแล้วค่ะเลยต้องรีบขึ้นเรือกันก่อน

จากคุณ : กุหลาบปืน2178
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 54 18:19:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com