Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++ รีวิวซีรีย์ (รูปเพียบ) ทริปแกรนด์ อิตาลี 10 วัน นั่ง business นอน sheraton แค่ 60,000 คริ คริ ตอน 1/8 ++++++ ติดต่อทีมงาน

สวัสดี ชาวโลก และเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาดูรีวิวนี้นะครับ หลังจากได้ไป อิตาลี ประเทศที่เต็มไปด้วยงานศิลปะ สถาปัตยกรรมที่เป็นที่สุด ก็ได้เวลามาทำรีวิวให้ได้อ่าน ได้ดูกันละครับ

ทริปนี้ ผมไปเอง ไม่ได้ไปทัวร์นะครับ เพิ่งไปมาเมื่อวันที่ 9-19 เมษา 2554 นี้เองครับ สดๆร้อนๆ ก่อนไปก็ต้องหาข้อมูล ทำการบ้านอย่างหนักหน่วง จะไปเมืองไหน มีที่เที่ยวอะไรบ้าง อยากไปดูอะไรบ้าง ยอมรับเลยครับว่าหนักหนาสาหัสจริงๆ งานประจำที่ทำก็ยุ่งจนตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน๊อตอยู่แล้ว (เพื่อนๆสนิทคงพอรู้) แต่ด้วยความที่อยากไปชมงานศิลปะ ระดับโลกซักครั้งในชีวิต เลยหาข้อมูลแล้วลุย มั่วๆ งงๆ หลงๆ ไปจนได้

ทริปนี้หาเพื่อนไปด้วยได้คนเดียว คือพี่ตี๋ ส่วนคนอื่นๆ ไม่รู้เข็ดกับทริป ฮอลแลนด์ เยอรมัน เบลเยี่ยม ลักแซมเบิร์ก เมื่อ พย. 2553 หรือป่าว เลยไม่ได้ไปด้วยกัน แต่ก็เอ้า ไม่เป็นไร ไปสองคนก็ได้ฟร๊ะ

เริ่มต้นทริป ด้วยการจองตัวเครื่องบิน ศรีลังกาแอร์ไลน์ครับ เป็นสายการบินที่ถูกที่สุดในสามโลกเลย เพราะผมจองตั๋วเครื่องบิน กรุงเทพ-มิลาน กลับ โรม-กรุงเทพ ราคา 28,000 ได้นั่งชั้น business ด้วยครับ ว๊าก ฮ่า ฮ่า ฮ่า เรื่องจริง ไม่ได้โม้

ขึ้นเครื่อง ก็ได้รับการต้อนรับจากแอร์สาว พราวเสน่ห์ ในชุดโชว์พุง เสิร์ฟอาหารมาเป็น set แบบนี้เลยครับ ขอโบก ขอโบก ไม่ใช่อาหารในกล่องฟอยด์ ไก่กาอาราเร่นะจ๊ะ

จากคุณ : ลีวรวัฒน์
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 54 23:47:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com