Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปสมัครมาแล้วครับDusit Card Wine&Dine ติดต่อทีมงาน

คงไม่ยาวมากครับ แค่อยากมาบอกสำหรับท่านที่สนใจหนะครับ

ก่อนอื่นเลย ต้องขอบคุณคุณ
SmallTown
CX gal

ที่ตอบคำถามข้อสงสัยผมเยอะแยะมากมาย
-------------------------

วันนี้ ผมได้ไปคุยรายละเอียดบัตร ดุสิต ไวน์แอนด์ ดายน์ และสมัครในทันที ที่ ดุสิตธานีกรุงเทพฯ

ผมได้ขับรถเข้าไปจอดรถกลางแจ้ง หลังจากนั้นก็เดินเข้าโรงแรม มีพนักงาเฝ้าประตูยืนเฝ้าอยู่ ก็เปิดประตูให้ผม ซึ่งไม่ทักไม่พูดอะไรซักคำ ไม่มีใครสนใจผมเลย...ผมก็เฉยๆไม่ได้อะไร

หลังจากนั้น ผมก็ไม่รู้ว่าจะไปReceptionตรงไหน ก็เลยถามพนักงานขายทัวร์(ที่ชั้นใต้ดิน) จึงได้รู้ว่า อ๋อ ต้องขึ้นบันไดตรงไหน เดินไปตรงไหนอย่างไร  เมื่อมาถึงReceptionแล้ว ผมก็ได้คุยกับพนักงาน บอกว่า จะมาสมัครบัตรดุสิตการ์ด แล้วก็บอกชื่อเซลล์ไป ซึ่งปรากฏว่าเซลล์ยังไม่มา เค้าเลยส่งอีกคนมาแทน(เหมือนเป็นตัวแทน)

เมื่อเค้ามาถึง ก็เชิญให้ผมไปนั่ง บริเวณ เอ่อ...เรียกว่ามุมเล้าท์ละกันครับ
ก็ได้คุยรายละเอียดอะไรกันพอสมควร ซึ่งบางอย่างก็ไม่ตรงกับที่เซลล์คนที่ผมคุยด้วยคนแรกบอก เอาคร่าวๆละกัน

บัตรจะมี2ใบ แบกแรกเป็นบัตรหลัก ใบที่2เป็นบัตรเสริม
โดยในบัตรหลัก จะมีVoucher ให้ ถึง 30 ใบ
เช่น
พักฟรี1คืน
พักฟรี1คืนเมื่อพัก2คืน
รับประทานอาหารที่ห้อง พาวิลเลี่ยน ดุสิตกรุงเทพ ฟรี1คร้ั้ง2ท่าน
รับเค้กวันเกิดฟรี
ครบครอบแต่งงานให้ไวน์(อะไรก็ไม่รู้) 2แก้วที่ห้องอาหารที่ร่วมรายการ
ฯลฯ

ส่วนบัตรเสริม จะไม่มีพวกนี้ ได้แค่ส่วนลด

ซึ่งส่วนลดที่ทั้งบัตรหลักแลบัตรเสริมใช้ได้ก็คือส่วนลดค่าอาหาร ที่นี่แปลกนะครับ มารับประทานคนเดียวให้ 30% 2คนให้35% 3คนให้30% ฯลฯ

สำหรับค่าที่พักลด10%จากBest Rate

ทุกอย่าง ไม่รวมอาหารเช้านะครับ (ผมว่าแค่นี้ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็คุ้มตายแล้ว)

แล้วก็มีเหมือนเป็นบัตรมาให้ เพื่อให้คนอื่นใช้ได้ครับ ก็มีเช่น
อัพเกรดห้องพักฟรี
ใช้สิทธิส่วนลดได้เหมือนบัตรดุสิต(สำหรับผู้ทีไม่มีบัตร)
ฯลฯ

เมื่อผมได้อ่านเงื่อนไขต่างๆ ดูเหมือนเป็นเงื่อนไขที่ทั่วๆไปไม่มีอะไร เช่น
พักได้ จองได้ ถ้าห้องว่าง  แต่ยังไม่เคยใช้จึงยังไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร  ดังนั้น ผมใช้แล้วจะมา รีวิวอีกครั้งครับ

เซลล์พูดจาดีมากครับ ไม่รู้สึกรำคาญ และไม่กดดัน ไม่ตื้อ ที่สำคัญ ไม่ทำตัวย่ำแย่ เหมือนที่ผมเคยเจอมาบางแแห่ง

ค่าสมัคร6500บาท แต่ถ้ามีโกลด์การ์ดจ่ายเพียง5900บาท ส่วนต่อสมาชิกก็จ่ายเพียง5900บาท เช่นเดียวกัน

ผมจึงได้สมัครไป เสียไป6500บาท จนท.เอา Bookletมาให้ เป็นพวกเงื่อนไข
บัตรต่างๆ(ที่เป็นบัตรกระดาษ) ซึ่งVoucher30ใบนั้น อยู่ในบัตรหลักครับ แต่ม่ีบัตรหลักบางตัวเป็นกระดาษ เช่น บัตรอัพเกรดห้องพัก(ที่ให้คนอื่นเอาไปใช้)

ซึ่งความจริงหากไปได้ไปสมัครที่โรงแรม เค้าจะส่งมาให้พร้อมบัตรที่บ้านครับ

หลักจากนั้นเค้าก็ให้ เหมือนเป็นกระดาษใบนึงซึ่งบอกว่าเราได้สมัครสมาชิกแล้วนะ หากเราจะไปใช้บริการก่อนได้บัตร นำกรดาษแผ่นนี้ไปยื่นให้เจ้าหน้าที่ เค้าจะทำการลดราคาให้ตาม%ส่วนลดบัตร

หลังจากเรียบร้อยแล้ว ผมก็ออกทางเดิม ทางที่ คนเฝ้าประตูไม่สนใจผมนั่นแหละ ผมก็เดินออกไป แต่มีฝรั่งเดินมาข้างหลัง เค้าทักฝรั่งครับ...แต่ไม่ทักผม

อ่ะไม่เป็นไรผมก็ไม่ได้แคร์อะไร ผมก็เดินทางกลับ อีก7วันได้บัตร

หากได้บัตรมาแล้วจะถ่ายรูปให้ดูครับว่าส่งมาอย่างไรแล้วบัตรเป็นอย่างไร

ขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูครับ...
----------------------------------
สำหรับใครอยากทราบว่าbookletเป็นอย่างไร หลังไมค์มาได้ครับ จะส่งลิงค์ไปให้ดูครับ

ปล.ขอบอกว่า ดุสิตธานีกรุงเทพฯ เห็นมีแต่ฝรั่งไปพัก ตรึมมม

จากคุณ : darkness2
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 54 14:43:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com