Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

******เชิญทุกคนตรวจการบ้านOsaka 4 วันจ้า 23-26ตุลานี้ค่ะ ****** ติดต่อทีมงาน

เอมิวนะคะ ที่เคยโพสไว้ว่าจะต้องเที่ยวเองครั้งแรก ญี่ปุ่นก็ไม่เคยไป เดินทางพร้อมแม่ค่ะ แม่จะไปเที่ยวด้วยวันอาทิตย์วันเดียว จันทร์ถึงพุธจึงไปเที่ยวคนเดียวคะ TT จะรอดมั๊ยค่ะ

ในโปรแกรมหนูไม่ได้ใส่ usj กะ kaiyukan เพราะไปคนเดียวด้วยเลยน่าจะไม่ค่อยเหมาะ แต่ถ้ามีเพื่อนไปด้วยอาจจะเอา usj ใส่แทนโปรแกรมวันอังคารค่ะ

คำถามค่ะ
1. โปรแกรมนี่โอเคมั๊ยค่ะ ทั้งเวลาและสถานที่มันอ้อมไปมั๊ยค่ะ ควรเพิ่มเติมอะไรมั๊ยค่ะ ตลาดปลาที่ควรไปมั๊ยค่ะ มันถูกกว่าร้านทั่วไปเยอะมั๊ยค่ะ ตลาดปลาก็สนใจอยู่นะคะ แต่มันเช้ามากๆ ไม่รู้จะตื่นไหวมั๊ย

2. ตรง Noniwa NO YU onsen อ่ะค่ะ ถ้าไปยัดในวันอาทิตย์ตอน 4.30 p.m. จะทันไหมค่ะ หรือจะเยอะไป คือว่ามันทางดียวกันนะคะไปอีกนิดเดียวประมาณ 3 สถานี อยากพาแม่ไปออนเซ็นเพราะยังไม่เคยไปอะคะ (เราหารีวิวของที่นี่ดูหาไม่เจอเลยอะคะ มีใครเคยไปบ้างค่ะ ดีมั๊ยค่ะ)

3.เวลาไปออนเซ็นต้องเอาอะไรไปมั๊ยค่ะ พวกอุปกรณ์อาบน้ำอะค่ะ  

4.ตอนไปปราสาทโอซาก้าลงสถานีไหนเดินใกล้กว่าค่ะ temmabashi หรือ Tanimachi4 -chome

5.ควรมใช้เวลานานเท่าไหรในปราสาทโอซาก้าค่ะ

6.ช่วนแนะนำร้าน yakiniku zone namba, dotonbori, shinsaibashi ด้วยค่ะ เป็น buffet จะดีมากค่ะ ขอแผนที่หรือไปก็วิธีไปแบบละเอียดนิดนึงก็ดีนะคะ

7.ร้าน kani doraku มีเมนูภาษอังกฤษมั๊ยค่ะ ถ้าไม่มีจะได้ปริ้มจาก cocorico ไปค่ะ

8.ร้าน ippudo ramen สาขา Shinsaibashi อยู่ตรงไหนค่ะ ถ้าเดินจาก ตรง ZARA,LOFT

9. 23-26ตุลา นี่ใบไม้แดงรึยังค่ะ ถ้าแดงแล้วไปดูได้ทีไหนบ้างค่ะที่สวยๆและไปไม่ยากมาก ถ้ายังไม่แดงก็ไม่เป็นไรค่ะเพราะคันไซจะบานช้ากว่าโตเกียวใช่มั๊ยค่ะ

10.มี app iphone ไหนแนะนำมั๊ยค่ะที่ช่วยในการเดินทาง และก็ช่วยแปลภาษาญี่ปุ่นด้วยค่ะ เพราะหนูพูดญี่ปุ่นไม่เป็น แล้วตามที่ท่องเที่ยวส่วนใหญ่มี free wifi มั๊ยค่ะ

11.den den town อยู่ตรงไหนค่ะ สถานีใต้ดินอะไรค่ะ

คำถามมันเยอะมากๆเลยค่ะ เอาเท่านี่ก่อนแล้วกัน ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยหนูนะค่ะ ถ้ารอดกลับมาแล้วจะมารีวิวชุดใหญ่ค่ะ ขอบคุณค่า

22.10.11
(Sat)

11.30 P.M. Leave BKK by TG at 11.30 P.M.

-----------------------------------------------------------------------------
23.10.11
(Sun)

7.00 A.M. Arrive KIX

8.43 A.M. Take Nankai Express to Numba  sta. to namba (Nankai)then Namba dotonbori hotel  (51 min)

10.30A.M. Take Subway to Instant ramen Museum , Ikeda station
(34 min)

01.00P.M. Have Lunch

01.30P.M. Take subway from Ikeda station to Osaka Jo  (35 min)

4.00 P.M. Take subway to Minamimorimachi station  to go Osaka Temangu (3min)

5.00 P.M. Take subway to Shinsaibashi (16 min)
              Have dinner around the area
              (Ippudo Ramen ,around shinsaibashi sta.)
              Back Namba dotonbori hotel

-----------------------------------------------------------------------------

24.10.11
(MON)

8.30 A.M. Take subway to  SHITENNOJIMAEYUHIGAOKA station  to go to Shitenoji Temple,open 9.00 a.m. (7 min)

10.00 A.M. Take subway to Ebisucho station to go to Tsutenkaku tower (11 min)

11.00 A.M. Walking around the street ,
Have lunch (kushikutsu at Daruma restaurant)

01.30 P.M. Take subway to osakako station to go to Santa Maria
Take cruise at 2p.m.

03.30P.M. Tempozan Giant Ferris Wheel

04.00P.M. Take subway to Tenjimbashisuji6 Chome sta. to go to Osaka housing and living museum

06.00 P.M. Take subway back to Namba sta.
               Dinner (Yakiniku)
               Walking around

25.10.11
(TUE)

9.30 A.M. Take subway to Tenjimbashisuji6 chome to go to Natural hot spring Naniwa No Yu ,open at 10.00 a.m.(13 min)

11.30A.M  Take subway to Osaka to go to Gyoza stadium (13 min)
              Walking around umeda, HEP FIVE
              Have lunch  at POMME NO KI omurice

26.10.11
(WED)

10.00 A.M. Namba walk
                namba park
                Dotonbori
                Shinsaibashi

08.30 P.M.  Take Nankai express to KIX  (50 min)
                (Back by TG flight at 12.30 p.m.)

*เวลาใน()คือเวลาเดินทางโดยรถไฟใต้ดินไม่รวมเดินเท้า

จากคุณ : *amiw*
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 54 20:45:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com