Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โปรแกรม Swiss 6 วัน 5 คืน แบบนี้พอโอเคไหมครับ แน่นไปหรือว่าหลวมไปอย่างไร รบกวนขอคำแนะนำครับ [ท่องเที่ยวต่างประเทศ] ติดต่อทีมงาน

เดินทางช่วงหน้าหนาวปลายเดือนธันวาคมครับ เป็นช่วงเวลาที่กลางวันสั้น ฟ้าสว่างตอน 8 โมงเช้า และมืดตอนบ่าย 4 โมง

วันที่1 Zurich - Luzern - Interlaken
เครื่องลงที่ Zurich 06.45 น. จับรถไฟเที่ยวเช้าไป Luzern ล่องเรือในทะเลสาป
ช่วงบ่ายแก่ๆ ไป Interlaken ค้างที่ Interlaken 1 คืน

วันที่ 2 Interlaken - Jungfrau
เช้าขึ้นยอดเขา Jungfrau ตอนเย็นไป Zermatt ค้างที่ Zermatt 1 คืน

วันที่ 3 Zermatt - Matterhorn
ขึ้นยอดเขา Matterhorn ค้างที่ Zermatt 1 คืน

วันที่ 4 Zermatt - Montreux - Lausanne  
ค้างที่ Montreux 1 คืน

วันที่ 5 Monteux - Vevey - Bern - Zurich
ตอนเย็นไป Zurich ค้างที่ Zurich 1 คืน

วันที่ 6 Zurich
ช่วงสายๆ เดินทางไปสนามบิน Zurich เครื่องออกเวลา 13.15 น.

ควรแก้ไข เปลี่ยนแปลงการเดินทางให้เหมาะสมอย่างไรไหมครับ และถ้าต้องการชมธารน้ำแข็งด้วย มีธารน้ำแข็งไหนที่อยู่ในเส้นทางแผนนี้ไหมรับ

และถ้าแผนการเดินทางเป็นลักษณะนี้ ใช้ Swiss Pass แบบ 4 วันพอไหมครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 54 12:34:25

จากคุณ : อาตี๋อินเทอร์เน็ต
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 54 11:45:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com