Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Air Asia เมื่อซื้อน้ำหนักกระเป๋าเพิ่มจากเวบ ไม่โดนเก็บค่าอาหารฟรีที่เพิ่มไปนะคะ ลองมาแล้วค่ะ{แตกประเด็นจาก E10897879} ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ก่อนหน้านี้ที่ว่า

"จองอาหารฟรีของ แอร์เอเชียไปแล้วครับ ลองไปเลือกน้ำหนักกระเป๋าดู คิดเงินค่าอาหารไปด้วย ทำไงดีครับ" ของคุณ Tamarico123
http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E10897879/E10897879.html

และคุณหมอยุ่งฯ ได้แนะนำว่าให้ซื้อผ่าน CC เอาจะไม่โดนค่าอาหาร
ตอนแรกเราก็จะโทรไป CC แล้วค่ะ แต่ขอลองจากในเวบดูอีกทีก่อน
เพราะ คุณEthanol บอกว่าสมัยกะเพราไก่ก็เป็นแบบนี้พอถึงขั้นตอนสุดท้่ายจะไม่เรียกเก็บค่าอาหาร

ดังนั้นเราจึงขอลองดูค่ะ ... ผลปรากฏว่า ....

ในหน้าแรกหลังจากเข้า manage my booking แล้ว
เข้าที่ เพิ่มน้ำหนักกระเป๋า อาหาร และ option อื่นๆ ของเค้าทางด้านซ้ายมือ
จะเจอหน้านี้นะคะ ... เห็นได้ชัดเลยว่า ไก่ย่างที่เราเลือกกันไปวันนั้นเป็นราคา 120 บาท (เส้นใต้สีน้ำเงิน)
และไม่มีช่องไม่เลือกอาหารปรากฏอยู่ ซึ่งทำให้หลายคนตกใจว่าจะโดนเก็บเงิน
ถ้าเราเลือกซื้อน้ำหนัก (ในกรอบสีเขียว)

แต่เมื่อเรามองดูทางด้านขวามือ ตรงช่องรวมยอดแล้ว ไก่ย่างก็ยังเป็น 0 บาท
เพิ่มมาแต่ค่ากระเป๋า 1,000 บาท ที่เราเลือกไปเท่านั้นค่ะ

จากคุณ : GeD^_^GeD
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 54 10:57:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com