Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปเที่ยว Sweden กับ Denmark มาเมื่อ 2 เดือนก่อนครับ เอารูปมาชวนเที่ยว ^^ ติดต่อทีมงาน

พอดีช่วง 2 เดือนที่แล้ว ทาง SAS จัดโปรโมชันซื้อตั๋วไปเที่ยวยุโรปราคาถูก
เลยตกลงกับแฟนว่าไปเที่ยวสแกนช่วง spring ดูบ้าง

ก็เลือก 2 ประเทศพอครับ เพราะมีเวลาแค่ 10 วัน
ชอบเที่ยวช้าๆ นอนที่ละสองคืน ได้เดินเล่น ได้นั่งจิบกาแฟกำลังดี
ไม่ค่อยเน้นเก็บแต้มว่าต้องไปหลายที่ หลายเมือง มันเหนื่อยไป

ที่ surprise มากคือฝรั่งในสวีเดนกับเดนมาร์ก(โดยเฉพาะเดนมาร์ก)
เขารู้จักเมืองไทยกันดีและรักเมืองไทยมาก แค่ผมไปยืนคุยกันใกล้ๆ
เค้าก็หันมาถามแล้วว่าคนไทยเหรอ? เค้าจำสำเนียงภาษาไทยได้

พอบอกว่าคนไทยเท่านั้นล่ะ ป้าๆอวดใหญ่เลยว่ามาเมืองไทยทุกปี
ไปเกาะกูด ไปเขาหลัก เกาะช้าง ภูเก็ต เชียงใหม่
รู้จักดีกว่าผมอีก บางที่ผมยังไม่เคยไปเลย :P

ส่วนตัวผมคิดว่าคนเดนมาร์กน่ารักกว่าสวีดิชนะครับ
แต่เมืองของสวีเดนน่าอยู่กว่า โรแมนติกกว่า
ส่วน SAS ก็เป็นสายการบินที่ผมกับแฟนติดใจไปเลย
เพราะที่นั่งไม่แคบเกิน อาหารและการบริการจัดว่า ok ถ้าเทียบกับที่อื่น

ที่สำคัญตอนไปนี่ได้โปรอยู่ที่ตั๋วไปกลับแค่ 27700 เท่านั้นเอง

ไปเที่ยวกันครับ ^0^

จากคุณ : ultimatumn13
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 54 23:52:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com