Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) Review ตามสไตล์ขี้เมา @"เดิมบางวิลล่า สุพรรณบุรี" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกท่าน...พอดีวันศุกร์-เสาร์ที่ผ่านมา(6-7 ส.ค.) ได้มีโอกาสแว่บหนีฝนในกรุงเทพฯไปเที่ยว(เปลี่ยนที่เมา) ที่เดิมบางวิลล่า อำเภอเดิมบางนางบวช จังหวัดสุพรรณบุรีกับเพื่อนๆผมมาครับ การเดินทางก็แค่ชั่วโมงครึ่งจากกรุงเทพฯ ขับออกเส้นบางบอน ยิงตรงมาเรื่อยผ่านตลาดสามชุกซักครึ่งชม. พอเริ่มเข้าช่วงอ.เดิมบางนางบวช ก็จะเห็นป้ายให้เลี้ยวซ้ายเข้ารีสอร์ทไปครับถ้ามาจากกรุงเทพ ไม่ยากเลยครับ แถมระหว่างทางก็ยังค่อยๆแวะเที่ยวแวะกินมาได้เรื่อยๆ เรื่องห้องพักเค้าก็มีห้องพักหลายแบบนะครับผมว่า จะมาเป็นครอบครัว หมู่คณะ หรือจะมาสวีทริมน้ำก็ได้หมด แล้วยิ่งห้องพักเกือบทั้งหมดจะติดริมแม่น้ำท่าจีนเลยครับ ยิ่งบรรยากาศดีแบบนี้ต้องจัดหนักกกกๆ !!! ;)  ปล.แอบเห็นว่ากำลังสร้างห้องพักเพิ่ม แล้วก็ไม่แน่อาจจะมีสระว่ายน้ำในอนาคตด้วยนะครับ

จากคุณ : pordigy
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 54 14:54:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com