Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจกกิ๊ฟท์ค่ะ : วันแม่นี้ จะพาแม่นั่งรถเที่ยว ไปไหนดี ใกล้ๆกทม. มีเวลาแค่ 1 วัน ^^ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องมาจาก จะถอยรถใหม่ป้ายแดง 7 ที่นั่งในวันพรุ่งนี้แล้วค่ะ ตั้งใจว่าวันแม่..ศุกร์นี้ ก็อยากจะพาทั้งแม่ตัวเอง + แม่คุณแฟน + ญาติผู้ใหญ่ที่นับถือมากๆ นั่งรถเที่ยวเพื่อเอาฤกษ์เอาชัยค่ะ  ก็คิดว่าน่าจะเป็นอะไรที่มงคลที่สุดแล้วไม่ต้องไปให้พระที่ไหนเจิม.. (ด้วยว่าเราศาสนคริสต์อ่ะนะค่ะ) ทั้งนี้ อยากจะถือโอกาสพาคนแก่เที่ยวไปในตัว  มีที่ไหนแนะนำบ้างคะ  ที่ไม่ใช่วัดวาอาราม รบกวนแนะนำกันหน่อยนะคะ  ไม่จำกัดค่ะว่าจะเป็น นั่งริมหาดทราย เดินเที่ยว ชมวิว ชมบรรยากาศ ชมฟาร์ม รึ จะเป็นร้านทานอาหารอร่อยๆ ฯลฯ แบบว่านึกไม่ค่อยออกจริงๆ  ว่าควรจะพาคนแก่ตั้ง 3 คนอายุ 60 กลางๆ - 70 ปลายๆ ไปไหนได้บ้าง?

พอดีเคยพาคุณแม่ + คุณอาไป ตลาดน้ำอัมพวา แต่คนเยอะมาก เดินเบียดกันสุดๆ (แทบจะดมหูกันได้เลย =.=") ไม่ค่อยสนุกเลยค่ะ  มัวแต่พะว้าพะวงกระเป๋าสตางค์และของมีค่าจะหาย แถมกลัวจะโดนเบียดเดินตกน้ำอีกต่างหาก =.="

หากมีท่านใดอยากจะแนะนำเป็นทริปมาเลยได้ยิ่งดีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Talk-Ka-Teb
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 54 17:49:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com