Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) ไปเที่ยวตลาดน้ำหัวหินสามพันนามกันนะคะ @^-^@ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ...  

เมื่อวันที่ 29 ก.ค. ที่ผ่านมา  เราตั้งใจจะไปหัวหิน  ก็เลยนึกได้ว่ามีตลาดน้ำเปิดใหม่คือ "ตลาดน้ำหัวหินสามพันนาม"  อยู่ซอยหัวหิน 112  ค่ะ   ก็เลยอยากไปลองสำรวจกันซะหน่อย  ซึ่งวันที่เราไปเค้าเปิดขายของกันบ้างค่ะ  แต่จะเปิดอย่างเป็นทางการในวันแม่ 12 สิงหาคม นี้  

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าเนอะ  ขอออกตัวก่อนว่าถ่ายรูปไม่สวยนะคะ  แต่ต้องการให้เพื่อนๆ ได้เห็นลักษณะของตลาดกันค่ะว่าเป็นอย่างไร   ของที่ขายส่วนใหญ่จะเป็นเสื้อผ้าค่ะ  ของกินยังมีน้อย  แล้วร้านค้าก็ยังเปิดไม่เต็มพื้นที่  มีการแสดงด้วยนะคะ  อ้อ... ตลาดน้ำที่หัวหินที่เห็นมีสองแห่งนะคะ  ได้แก่ ตลาดน้ำหัวหินสามพันนาม (แห่งนี้)  ซึ่งเปิดให้บริการแล้ว   อีกแห่งคือ ตลาดน้ำหัวหิน ซึ่งยังไม่เปิดให้บริการ    สองแห่งนี้ตั้งอยู่ในซอยเดียวกันค่ะ  แต่ตลาดน้ำหัวหินสามพันนามต้องเข้าซอยย่อยไปอีกหน่อย  ส่วนตลาดน้ำหัวหินอยู่ติดถนนในซอยค่ะ

จากคุณ : Ying - Punch
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 54 13:47:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com