Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการ check-in ของ Air Asia แบบ Booking เดียวหลายคนครับ ติดต่อทีมงาน

ผมจองตั๋ว air asia ใน booking เดียวครับ มี 6 คน เดินทางอีก 3 เดือนข้างหน้าและกำลังจะทำ on-line check in แต่เหมือนว่า 1 คนในทีมชักไม่แน่ใจว่าจะไปได้หรือเปล่า ก็เลยอยากถามว่า
1) เราสามารถ check-in ในเว็บให้แค่ 5 คนโดยอีกคนยังไม่เช็คอิน ได้ไหมครับ
2) ถ้าเรา check-in ทั้ง 6 คนแล้ว เกิดหนึ่งคนไปไม่ได้ เราทำเรื่อง cancel หรือทำเรื่องขอคืนภาษีแค่ของคนที่ไม่ได้ไปได้หรือเปล่าครับ
3) ถ้าเรา check-in ทั้ง 6 คนแล้ว cancel ทีหลังหนึ่งคนได้ ถ้าเกิด system จัดที่นั่งให้ 15A-F แต่คนที่ cancel ดันได้ที่นั่ง 15E เราสามารถเปลี่ยนที่นั่งของคนที่อยู่ F ให้มาอยู่ E แทนทีหลังโดยเสียเงินได้ใช่ไหมครับ

จากคุณ : TANTEISAN1412
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 54 07:11:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com