Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเซียนแอ่วเหนือหน่อยค่ะ (เชียงใหม่-ปาย-ปางอุ๋ง) มีคำถามค่ะ ติดต่อทีมงาน

รบกวนเซียนแอ่วเหนือหน่อยค่ะ

ทริบนี้มีเวลาทั้งหมด 5 วัน 4 คืน ที่แพลนไว้หลักมีดังนี้

วันแรก ถึงเชียงใหม่ประมาณเที่ยง กะจะเช่ารถ แล้วมุ่งหน้าสู่ดอยอินทนนท์ – พักในอุทยาน 1 คืน

วันที่สอง ออกเดินทางสู่ปาย เที่ยวรอบๆ – พักที่ปาย

วันที่สาม เดินทางขึ้นปางอุ๋ง + เที่ยวระหว่างทาง – พักที่อุทยาน

วันที่สี่ เดินทางกลับเชียงใหม่ เที่ยวระหว่างทาง – พักตัวเมืองเชียงใหม่

วันที่ห้า เที่ยวอีกหน่อยช่วงเช้า เครื่องบินออกไฟลท์ประมาณบ่ายสอง

คำถามค่ะ

1. แพลนวันที่สองและวันที่สาม สามารถสลับกันได้ เลยอยากถามผู้รู้ว่าวันที่สองควรจะขึ้นไปนอนที่ปางอุ๋งเลย หรือว่านอนที่ปายก่อนดี วันที่สี่ที่เดินทางกลับมาเชียงใหม่จะได้ไม่ขับรถเหนื่อยมาก

2. จากแพลนข้างต้น การเดินทางจะเป็นแบบไปทางเดิมกลับทางเดิม หรือว่า วิ่งเป็นวงกลมได้ค่ะ – กำลังลังเลว่าจะประหยัดเวลาเดินทางหรือว่าเก็บตกที่เที่ยวระหว่างทางด้วยดี ใครพอมีคำแนะนำวานบอกหน่อยค่ะ

ส่วนเรื่องเส้นทาง จากทริปที่แพลนมา ทางไม่ได้โหดมากใช่มั้ยคะ ส่วนเรื่องคนขับรถ คนขับรถพอมีประสบการณ์มาบ้าง เคยพิชิตดอยอ่างขางมา (จำชื่อเส้นทางไม่ได้แล้ว แต่เป็นทางที่ร่นระยะแต่โหดเอาเรื่องเหมือนกันค่ะ)

3. ใครมีอะไรแนะนำ บอกได้เลยนะคะ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยค่ะ

จากคุณ : kay_n_gerda
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 54 10:20:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com