Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องวีซ่า usa ค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือ เพื่อนชวนไปเที่ยวอเมริกาน่ะค่ะ (เพื่อนเรียนอยู่ที่นู่น)

แล้วเราแพลนไว้ว่าจะไปปีหน้า ก็เลยอยากเตรียมตัวไว้ก่อน เพราะอยากให้วีซ่าผ่าน ^ ^

ข้อมูลของเรานะคะ เพิ่งเรียนจบ และทำงานได้ประมาณ 2 เดือนค่ะ (ณ ปัจจุบัน) ทำงานบริษัทข้ามชาติ เงินเดือนประมาณ 2x,xxx

แต่ปัญหาคือว่า เราเซ็นสัญญาเป็น contact 1 ปี น่ะค่ะ (หมดสัญญาตอนมิถุนาปีหน้า) แล้วพอหมดสัญญาเราก็อาจจะทำที่บริษัทเดิมต่อ หรือเปลี่ยนบริษัทก็ได้ เราก็เลยกลัวมีปัญหาว่า วีซ่าจะไม่ผ่านรึป่าว เพราะดูหน้าทีการงานมันดูไม่ค่อยมั่นคงรึป่าวคะ (แต่บริษัทมีชื่อเสียงพอสมควร)

อย่างนี้เราควรจะไปขอวีซ่าช่วงไหนดีคะ น่าจะก่อนหมดสัญญาดีรึป่าว แต่เราอยากให้บัญชีเงินเดือนเราครบ 6 เดือนก่อนอ่ะค่ะ เผื่อทางสถานทูตขอดูบัญชี เราจะได้มีให้ดู (แล้วเราต้องเดินบัญชีสวย ๆ ด้วยใช่มั๊ยคะ) แต่เราไม่ได้มีเงินในบัญชีมากมายอะไรอ่ะค่ะ ที่จะไปเที่ยวนี่ก็พ่อให้เงินมา 5 5 5 มันจะดูน่าสงสัยรึป่าวคะ

ปล ขอโทษที่ถามมากไปหน่อยนะคะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ อยากไปมากจริง ๆ เพราะเพื่อนจะเรียนจบประมาณต้นปี 2013 เพราะฉะนั้นเราก็เลยแพลนจะไปภายในปีหน้า เพราะเด่วไม่มีคนพาเที่ยวอ่ะ่ค่ะ ขอบคุณค่ะ :)

จากคุณ : linda
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 54 22:05:26 A:115.87.121.208 X: TicketID:289454

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com