Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเซียนมาเลยเซียตรวจทริป กัวลาฯ-เก็นติ้ง-มะละกา ให้หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากจองโปรหางแดงตั้งกะชาติที่แล้ว กำลังจะเดินทางไปมาเลย์ ช่วงเด็กปิดเทอมกลางตุลานี้ครับ
ไปเป็นครอบครัว 4 คน เป็นเด็ก 2 คน 8 ขวบ กะ 6 ขวบครับ
ผมพยายามจัดทริปสำหรับเที่ยว+พักผ่อน ระยะเวลา 6 วัน โดยหาจากข้อมูลในนี้มาประกอบกัน
วางแผนไว้ประมาณนี้ รบกวนพี่ ๆ เซียนมาเลย์ช่วย เมนท์ ขอความเห็นหน่อยครับ

วันที่ 1 (พฤหัส)  
ถึง KL 13.05 น. ออกจาก a/p แวะเที่ยวปุตราจายาโดย taxi หรือ รถเมล์นำเที่ยว
c/n โรงแรมแล้ว เหมาแท๊กซี่พาเที่ยว KL Tower, Petronas Twin Tower, Natianal Mosque + Masjid Jamek + Merdeka Square
นอน ใน KL

วันที่ 2 (ศุกร์)  
สาย ๆ แวะขึ้น KL Tower ก่อนเข้าไปเที่ยว+เล่นน้ำที่ Sunway Water Park
นอน ใน KL

วันที่ 3 (เสาร์)  
c/o โรงแรมแล้วไปเที่ยว มะละกา
เย็นเที่ยวถนนคนเดินมะละกา
นอนมะละกา

วันที่ 4 (อาทิตย์)
นั่งรถจากมะละกาไปเก็นติ้ง (3-4 ชม)
เที่ยวเล่นเครื่องเล่นบนเกนติ้ง
นอน เกนติ้ง

วันที่ 5 (จันทร์)
เที่ยวเล่นเครื่องเล่นบนเกนติ้ง
นอนเกนติ้ง

วันที่ 6 (อังคาร)
เที่ยว+ซื้อของใน KL
นอนใน KL  นอนแถวไหนดีครับ ตอนเช้าวันกลับอยากอยู่โรงแรมพักผ่อนหรือไม่ก็ออกไปเดินเล่นใกล้ ๆ โรงแรม ก่อนไป A/P

วันที่ 7 (พุธ)
กลับ ไฟล์ 15.30 น.

รบกวนสอบถามอีกหน่อยครับ
1. ถนนคนเดินที่มะละกามีวันไหนบ้างครับ
2. การเช่ารถในมาเลย์เป็นไงบ้างครับ คิดอยู่ว่าอาจเช่ารถขับไปมะละกา แล้วส่งคืนใน KL ก่อนขึ้นไป เก็นติ้ง
  (ขึ้นเก็นติ้งโดยรถบัส รถเที่ยวสุดท้ายออกกี่โมงครับ)
3.โปรแกรมมะละกานี่มีอะไรให้เด็กเที่ยวไหมครับ หรือแบบมีไกด์นำเที่ยว เพราะเป็นเมืองประวัติศาสตร์น่าจะมีไกด์บรรยาย มากกว่าเที่ยวดูเอง
4.บนเก็นติ้ง เครื่องเล่นต่าง ๆ ยังน่าเล่นไหมครับ เขาดุแลรักษาดีไหม  หรือว่ามันเก่า ๆ โทรม ๆ ครับ
5. Sunway วันเดียวพอไหมครับ สวนสนุก Sunway เที่ยบกับ Genting เป็นไงครับ สวนสนุก Sunway อยู่พื้นราบกลัวร้อน เล่นสวนน้ำพอโอเค
6. อากาศที่กัวลาฯ กลางเดือน ตุลา มันฤดูอะไรครับ ยังเป็นหน้าฝนอยู่หรือเปล่าครับ

รบกวนเซียน ๆ และ ไม่เซียนทุกท่านนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบ ทุกความคิดเห็นนะครับ

จากคุณ : zion007
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 54 13:43:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com