Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ (คำถามสิงคโปร์) มีงบคนละ 30 SGD จะไปกินบุฟเฟ่ที่ไหนได้บ้างใน Singapore ครับ+++ ติดต่อทีมงาน

ไม่รู้จะตั้งที่นี่หรือก้นครัวดี แต่สิงอยู่ที่นี่ก็ตั้งที่นี่ดีกว่าครับ

คือว่าจะได้ไปสิงคโปร์อีกรอบในไม่กี่เดือนข้างหน้านี้ จริงๆผมไปสิงคโปร์มาหลายสิบรอบแล้วแต่นั่นคือการเดินทางคนเดียวและผมกินอยู่ถูกๆประหยัดๆในสิงคโปร์ตลอด ความรู้เรื่องบุฟเฟ่ดีๆที่นั่นเลยใบ้กินครับ หุหุ

รอบนี้พิเศษเพราะต้องพาหลานสาวไปด้วย 2 คน อายุ 12 ทั้งคู่ ผมกะจะเลี้ยงมื้ออาหารพิเศษซักมื้อนึงอ่ะครับ ไอ้ครั้นจะพาไปกินปูผัดสิงคโปร์ก็คงไม่เข้าทีเพราะหลานสาวผมเป็นเด็กสุราษฏร์ธานี ปูที่สุราษฏร์ทั้งสดและอร่อยมากซึ่งหลานๆไปกินกันทุกสัปดาห์อยู่แล้ว คงไม่พิสมัยปูสิงคโปร์หรอกครับ

คิดๆอยู่ว่าน่าจะมีบุฟเฟ่แบบอินเตอร์ตามโรงแรม หรือบุฟเฟ่อาหารญี่ปุ่น อาหารจีน บุฟเฟ่ติ่มซำอะไรประมาณนี้อ่ะครับ แต่ผมไม่รู้จริงๆว่าต้องเป็นที่ไหนในสิงคโปร์ เลยขอมาถามความเห็นอ่ะครับ ผมตั้งงบไว้ต่อคนอยู่ที่ 30 SGD อาจจะบวกได้อีกนิดหน่อย รบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณนะครับ smile

จากคุณ : NMkrung
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 54 22:57:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com